สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2034เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ต้องการหาครูสอนโปรแกรม final cut pro x ให้ลูกสาววัย 12 ปีค่ะ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3793
ความดี
2253
เครดิต
2262
จิตพิสัย
4238
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:ครูสอนโปรแกรม final cut pro x
  • ราคาค่าจ้าง:แล้วแต่ตกลง
  • สถานที่ทำงาน:สถานที่สอน ปากซอยรามคำแหง 151
  • วัน-เวลา:วันจันทร์- ศุกร์ ยกเว้นวันอังคาร
    เวลา 9:00-15:00 น.
    เริ่มเรียน 8 มิ.ย. นี้
  • เบอร์โทรฯ:089 679 0098 หน่อย
อยากได้การสอนแบบใช้งานจริง ไม่อิงตำราค่ะ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
512
ความดี
265
เครดิต
126
จิตพิสัย
271
จังหวัด
นำทักษะเรื่องโปรแกรม ไปใช้ทำอะไรครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3793
ความดี
2253
เครดิต
2262
จิตพิสัย
4238
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (kengna)
(เพื่อนฝากมาโพสท์น่ะครับ)
ลูกสาวเค้าสนใจเรียนใช้โปรแกรมประเภทนี้ อยากเอาไปทำสื่อการเรียน + ทำคลิปเล่นตามประสาเด็กวัยรุ่นครับ แต่อยากเรียนโปรแกรมที่ต่อยอดไปขั้นสูงๆ ได้ด้วย
ไปหาข้อมูลมา ว่าเครื่องแมคฯ ต้องใช้โปรแกรมไฟนอลคัทน่ะครับ
เงิน
27006
ความดี
26182
เครดิต
27224
จิตพิสัย
24655
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

ถ้า Premiere ละก็ สนใจครับ

ในความเป็นจริง สมัยนี้การตัดต่อไม่ใช่จะต้อง Mac + FCP เท่านั้นแล้วครับ ตัวเลือกมีเยอะขึ้น จะใช้ PC + Premiere หรือ Vegas หรือ Linear Editor ตัวไหนก็ได้หมด พื้นฐานคล้ายๆ กัน แตกต่างกันชื่อและโครงสร้างบางอย่างเท่านั้น

ถ้าพูดถึง FCP นี่ ตัวเวอร์ชันใหม่ล่าสุด ผมว่ามันออกแนวถอยหลังมากกว่าก้าวไปข้างหน้าครับ เพราะฟีเจอร์หลายๆ อย่างเค้าพยายามปรับให้ใช้ง่าย มันก็เลยกลายเป็นเหมือนกับ iMovie เวอร์ชัน Advanced แทน พวกขาโปรทั้งหลายเลยไม่ปลื้มเท่าไหร่

ในแง่ของการลงทุนแล้ว ผมว่าถ้าจะซื้อ Mac มาทำสื่อการเรียน + ทำคลิปเล่นตามประสาเด็ก แนะนำ PC + Premiere CC ดีกว่าครับ ถ้าพื้นฐานดีแล้ว อย่างอื่นก็ตามมาเอง
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
512
ความดี
265
เครดิต
126
จิตพิสัย
271
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2015-05-21
ในยูทูปมีสอนมากมายเลยครับ ผมคนนึงที่มาจาก FCP แล้ววันนึงก็ต้องเปลี่ยนเป็น FCPX ครับ เพราะดูแล้ว Apple คงหยุดพัฒนา FCP ไปแล้ว ส่วนความคิดผมนั้น ผมมองว่า FCP   กับ FCPX คือคนละโปรแกรมครับ
มันโปรแกรมใหม่ แต่มาใช้ชื่อเก่า
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้