สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2197เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

Twixtor ปรับยังไงไม่ให้เป็นวุ้นครับ (มีวีดีโอประกอบ)

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
104
ความดี
94
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
พระนครศรีอยุธยา
วิธีปรับ ปลั๊กอิน ทวิกเตอร์ยังไงครับ ไม่ให้เป็นวุ้นครับ
บางทีปรับสโลมากหรือไม่สโลมาก มันจะเกิดเป็นวุ้นๆระหว่างแบคกราวกับแบบเคลื่อนที่
มันขึ้นอยู่กับอะไรครับ

ในตัวอย่างถ่ายมา เฟรมเรทที่ 60fps
ตัดสโลในทวิกเตอร์ 10% แต่ผมเลยเทสที่ 40% ก็เกิดเอฟเฟคแบบนี้เช่นกันครับ แต่เห็นน้อยหน่อยเพราะภาพมันเร็วขึ้น
ผมใช้กับ Final cut pro x นะครับ

วอนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ  
ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยครับ
https://www.youtube.com/watch?v=vKv5-UZAHYE&feature=youtu.be

เงิน
27006
ความดี
26182
เครดิต
27224
จิตพิสัย
24655
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

ตอนถ่ายภาพ สิ่งที่เคลื่อนไหวมันเร็วเกินไปครับ ในโปรแกรมมันแค่พยายามหาอะไรมาอุดช่องว่างที่เกิดขึ้นระหว่างเฟรม แต่ถ้ามันเยอะเกินไปโปรแกรมก็ทำให้ไม่ได้ ถ้าทำได้ พวกกล้อง high speed คงขายไม่ออกอ่ะ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
104
ความดี
94
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
พระนครศรีอยุธยา
ขอบคุณมากๆเลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้