สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2978เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

หนังสั้นคอสเพลย์ Bacterial Contamination

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1780
ความดี
876
เครดิต
781
จิตพิสัย
916
จังหวัด
ปทุมธานี
Bacterial Contamination (Cosplay Fan Film)

โปรเจกต์หนังสั้นคอสเพลย์เรื่องแรกครับผม เป็นการนำตัวละครตัวหนึ่งมาสร้างเป็นหนังสั้น (ประมาณ Live Action ครับ) โดยนำคอสเพลเยอร์ (คนที่แต่งชุดเป็นตามตัวการ์ตูนต่าง ๆ) มาเล่นครับ

เรื่องย่อ
นักสืบเคทลีนถูกว่าจ้างให้ไปสืบหาเกี่ยวกับโปรเจกต์คารุเนะ แคลเซียม ท่ามกลางข่าวลือต่าง ๆ นา ๆ เพื่อพิสูจน์ว่าโปรเจกต์นี้มีจริงหรือไม่

คารุเนะ แคลเซียมเป็นตัวละครที่ออกแบบโดยโคทาโระ มาเอดะ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
570
ความดี
596
เครดิต
517
จิตพิสัย
604
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
แสงสีเสียง sound effect ดูได้อารมณ์ดีครับ แต่ขาดตรง นักแสดงกับVXFนิดหน่อย
นักแสดงติดตรงเทคนิกการถืออาวุธปืนครับ
กับพูดเท่าที่ดูเหมือนเป็นการพากเอาทีหลังผมว่าถ้าอัดเสียงแยกระหวั่งถ่ายทำไปเลยน่าจะได้อารมณ์กว่า
ส่วน VFX ตอนยิงปืนนิดหน่อย ตัว muzzle flash มันไม่น่าจะออกมาเป็นทรงนั้นเพราะปืนที่เห็นเป็นปืนลูกโม่ครับ ดูจากปากกระบอกแล้วไม่น่าจะต่ำกว่า .357 หรือ.38แน่นอน เท่าที่ดูนี่อาจจะมีถึง .50cal เลยซึ่งไฟน่าจะออกมาใหญ่กระจาย สว่าง และแรงกว่านี้ครับ

นอกนั้นสำหรับผมผมว่าดูดีหมดเเล้ว
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้