สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3050เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

♪♪..โปรแกรมทำ Menu HD สวย ๆ ใช้ตัวไหนดีครับ..♪♪

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
468
ความดี
601
เครดิต
539
จิตพิสัย
363
จังหวัด
ขอนแก่น
..โปรแกรมทำ Menu HD สวย ๆ ใช้ตัวไหนดีครับ..

อยากลองทำเมนูแบบเดียวกับในแผ่นหนังน่ะครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6367
ความดี
4587
เครดิต
4789
จิตพิสัย
7596
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

โปรแกรมส่วนใหญ่ ก็จะมี Menu ที่เป็น Preset มาให้แล้วนะครับ

PC - Adobe Encore , Sony DVD Architect , Sonic Scenarist
Mac - DVD Studio , iDVD

แต่ถ้าอยากได้เพิ่มมากกว่า Preset ก็ลองหา Download เพิ่มได้ครับ

แต่ถ้าอยากได้สวยตามใจต้องการก็ Design เองเลยครับ
แค่เขียน script (=1) (+)  ใน Photoshop นิดหน่อยเองครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2258
ความดี
1174
เครดิต
1099
จิตพิสัย
1244
จังหวัด
ศรีสะเกษ

corel DVD moviefactory 7 ครับ ใช้อยู่ ก็โอนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้