สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3011เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

กราบสวัสดีเพื่อนๆ พี่น้อง ทุกท่านครับ. รบกวนปรึกษาเรื่อง Raw และ HDR Movie ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
839
ความดี
388
เครดิต
319
จิตพิสัย
348
จังหวัด
ภูเก็ต
สวัสดีเพื่อนๆ ทุกๆท่านครับ ... ผมชื่อ ไม้ จาก ภูเก็ต ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยครับ ... ผมเริ่มสนใจเรื่องการถ่ายทำ Movie ได้ซักระยะหนึ่ง และตั้งใจที่จะลองศึกษาเรื่องของ Raw File และ HDR VDO แต่ยังหาที่ปรึกษาไม่ได้ครับ ฝากพี่ๆ เพื่อนๆท่านไหน มีความรู้หรือพอจะแนะนำได้ รบกวนชี้แนะหน่อยครับผม ... ตัวอย่างที่ผมลองฝึกทำอยู่ประมาณนี้ครับ ยังคงมีปัญหาเรื่องของ ​Noise, คุณภาพของภาพ และกระบวนการในการทำประมาณนั้นครับ ... ฝากพี่ๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ.

[youtube]=DbErq8wzon0&feature=youtu.be[/youtube]

ผมพยายาม Upload ตามคำแนะนำแล้วแต่ไม่สำเร็จครับ ... ​Link ที่จะ Upload ตามนี้ครับ.

https://youtu.be/DbErq8wzon0
  • รูปภาพ:ภาพตัวอย่าง VDO ที่ต้องการปรึกษาครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
27006
ความดี
26182
เครดิต
27224
จิตพิสัย
24655
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

มันก็ไม่ได้ดูมีปัญหาอะไรนิครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
839
ความดี
388
เครดิต
319
จิตพิสัย
348
จังหวัด
ภูเก็ต
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (au8ust)
ครับผม ตัวนี้ผมถ่ายที่ ISO 200 ในพื้นที่ มืดยังมี Noise  ค่อนข้าง
มากครับ ... พอจะมีวิธีไหนแก้ไขบ้างครับ.
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้