สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3617เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขอคำแนะนำ เรื่องการลง Plugins ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมมีไฟล์ Plugins แล้วครับ ลองหาวิธีลง ก็ได้นำไฟล์ไปไว้ ทำตามด้านล่าง

Mac HD > Library > Appication Support > Final Cut Pro Systemsupport > Plugins

พอ restart แล้วเปิดดูใน FCX ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ มันอยู่อยู่ตรงไหน หาไม่เจอ หรือผมทำไม่ถูกต้องครับ

วานพี่ๆ ชี้แนะด้วยครับ มือใหม่มากๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
463
ความดี
142
เครดิต
60
จิตพิสัย
140
จังหวัด
ชลบุรี
การลงปลั๊กอินมีสองแบบ แบบลงแล้วมี Crack แบบสองคือไม่มี
ปลั๊กอินที่ลงไปมักจะไปอยู่ที่ หมวด MOIVE คลิ๊กเข้าไปจะมี Motion Templates พอเข้าไปก็จะมีปลั๊กอินต่างๆตามหมวดหมู่ครับ เราสามารถเอาไปวางตามหมวดหมู่ได้กรณีแบบไม่มี Carck นะครับ แบบมี Carck ติดตั้งตามขั้นตอนปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่ก็จะได้ ปลั๊กอินที่เราลงไปครับเองครับไม่ยาก
  • รูปภาพ:Screen Shot 2558-09-11 at 4.40.25 PM.png
เงิน
420
ความดี
214
เครดิต
79
จิตพิสัย
130
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ของผมมันไม่มีโฟลเดอร์พวกเนี้ยอ่ะครับ มันมีแต่ Effects  ลองสร้างเองก็ไม่ได้ครับ ผมจะลง pixel studio
เงิน
463
ความดี
142
เครดิต
60
จิตพิสัย
140
จังหวัด
ชลบุรี
คือเวลาลงปลั๊กอินนะมันจะสร้างหมวดหมู่ให้เองโดยอัตโนมัติ ไม่ว่าเป็นหมวด title หมวด effects หมวด trnsition หรืออื่นๆ แค่ติดตั้งปกติ แบบ install นะครับ แต่อีกกรณีหนึ่งคือเราต้องก๊อปปี้ไปวางในหมวดเองคือไฟล์ที่ให้มาอาจไม่ใช่ตัวติดตั้งครับ สร้างไม่มีหมวดลิ๊กสร้างเองได้เลยปิดโปรแกรม FCPX ก่อนที่จะสร้าง พอเสร็จก็ก๊อบอะไรเสร็จก็ทำการเปิดใหม่แค่นั้นก็สามารถใช่ ปลั๊กอินที่คุณต้องการได้เลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้