สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1947เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

จากพนักงานประจำ โดนออกแล้วให้รับเป็นฟรีแลนซ์

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
198
ความดี
181
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือบริษัทจะหยุดทำรายการ TV ครับ แล้วผมก็หมดสัญญาพอดี แต่ทางบริษัทจะให้ผมเป็นฟรีแลนซ์แทน เพราะยังเหลือ 1 รายการที่มีออกอากาศถึงสิ้นปี ก็รับเอาไว้ก่อนกลัวไม่มีเงินเข้า แต่ไปๆมาๆ มีอยู่ 1 งานที่ ถ่ายกันไว้ตอนผมยังทำปกติแต่ไม่ได้ตัดต่อที เพราะยังไม่ถึงคิวออกอากาศ อีกหลายเดือนทีเดียว เลยถามว่างานที่ค้างนี้รับเป็นจ๊อบรึป่าว ซึ่งไม่รวมกับ 1 รายการที่มีออกอากาศถึงสิ้นปี เขาบอกว่านี่งานค้าง ตัดฟรีนะ เพราะเป็นงานเก่าที่ยังไม่ได้ตัดแต่มันเลยสัญญาผมแล้วครับ สรุปคือต้องตัดให้ฟรีเพราะเป็นงานค้างรึป่าวครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2015-10-01
คุณได้สัมผัสชีวิตฟรีแลนซ์แล้ว
ยังมีโหดกว่านี้อีก เรื่องแบบนี้ปรกติครับ
... การเป็นฟรีแลนซ์ ทำให้อำนาจในการต่อรองลดลง (อย่างน่าใจหาย) 555 ....
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด

..ไม่ว่าพูดทางไหนถูกทุกทาง..ปัญหาอยู่ที่ว่า คุณยังคิดจะทำอยู่ในอาชีพโปรดัคชั่นหรือเปล่า?
ถ้าคิดรักอยากทำอยู่ ก็ควรทำให้เขาฟรีๆ ( ก็เขาบอกอยู่แล้วว่าเจ๊งไม่มีเงินจ้าง จะไปทำอะไรเขา )
อย่างน้อยความดีที่เราได้สร้างไว้ เกิดครั้งหน้ามีนายทุนใหม่เข้ามาร่วมแจมเขาต้องนึกถึงคุณเป็นคนแรก
..เคยทำงานประจำ ไม่เคยทำงานฟรี ต่อนี้ออกมาเป็นฟรีแลนซ์ คุณต้องทำงานฟรีให้ลูกค้าจนเหนื่อย
ที่ในเว็บไม่มีใครบ่นเรื่องทำงานฟรี...ก็เพราะเขาทำจนชินแล้วคับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
198
ความดี
181
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
ฝ่ายบัญชีบอกว่า ฟรี อย่างนี้จะให้ทำไงดี ไม่มีอารมณ์ทำเลย
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1164
ความดี
1132
เครดิต
1225
จิตพิสัย
913
จังหวัด
ไม่ฟรีครับ อย่างที่ทำงานผมเขาจะให้เงินเราตามที่ออนแอร์
อันนี้ทางคุณตัดให้เขาใหม่และมันก็เลยสัญญามาแล้ว
ต้องให้ค่าจ้างเราสิครับ แบบนี้เขาเหมือนเอาเปรียบเราเลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้