สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2231เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

สอบถามการจัดการฟุต RAW จาก Magic Lantern

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
มหาสารคาม
พอดีกำลังศึกษาเรื่องการใช้งาน MGL อยู่ครับ
เลยเกิดข้อสงสัย ในการจัดการไฟล์ ที่ถ่ายมา
หลังจากนำฟุตลงเครื่องปุ๊ฐ มีวิธีจัดการไฟล์ยังไงบ้างครับ (ถ่ายมาได้ไฟล์อะไร ต้องแปลงเป็ฯอะไร) ในการนำมาใช้งาน ยุ่งยากรึเปล่า
ถ้าผม MGL ไปใช้ในงานถ่าย wedding  ที่ต้องถายมาเยอะๆ ต้องจัดการไฟล์อย่างไร ก่อนนำไปตัดต่อครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ต้องลองถ่ายดูนะครับ แล้วจะรู้ได้เองล่ะครับ ไม่ยากอย่างที่คิด
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้