สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3297เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

AE ครับ ถามแบบดื้อๆเลยนะครับ Adjustment Layer...

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
446
ความดี
252
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือผมทำโปรเจคนึงใน Premiere ครับ แล้วทีนี้ ชอบแต่งสีใน After Effect
เลยอยากทราบครับว่าจะเอา Layer แต่งสีของ AE มาใน Pr ได้ไหมครับ
ถ้าได้ทำยังไงครับ ขอความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
วิธีที่ทำก็คือ ใช้ dynamic link ระหว่าง Premiere กับ  After ครับ
การทำก็คือ ใช้ คลิกขวาที่คลิปที่ต้องการแก้ไข แล้วเลือก replace with after effects composition
เราก็จะสามารถปรับแต่งต่างๆ นาๆ ได้หมด ครับ
แต่มีข้อเสียอย่างเดียวก็คือ ถ้า ใช้ effects เยอะ ฝั่ง Premiere จะ Preview แถบไม่ได้ ต้องทำการ render ก่อนถึงจะเล่นได้ปกติ
น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด ครับ
เงิน
446
ความดี
252
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (nai-t)
ขอบคุณครับ แล้ว Adjustment Layer (ตัวแต่งสีที่เราสร้างมา) ของ Ae สามารถเอามาใน Pr ได้ไหมครับ
เงิน
446
ความดี
252
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (nai-t)
อ่อ ผมเข้าใจการทำงานของการซิ้งกันแล้วครับ ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ มีประโยชน์มากๆครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้