สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2098เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

Aputure Camera Bracket V-rig V2 มีใครเคยใช้บ้างครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
79
ความดี
170
เครดิต
99
จิตพิสัย
77
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ ผมสมาชิกใหม่นะครับ
คือตอนนี้ผมกำลังหาอุปกรณ์ Support กล้อง DSLR เพื่อถ่ายทำ VDO Presentation ครับ
อยากได้แบบไม่ต้องอลังกาลอะไรมากมายครับ งบน้อยครับ เพราะต้องซื้ออย่างอื่นอีก เอาแค่พอทำงานได้ก็พอแล้วครับ พอดีไปเห็นเค้าขายในเน็ตมา ชื่อรุ่น Aputure Camera Bracket V-rig V2 Set ราคา 6,990 บาท

# รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยดูให้หน่อยนะครับว่าอุปกรณ์ชิ้นนี้ใช้งานได้ในระดับไหน พอใช้ทำงานได้หรือไม่ครับ
# สเปคกล้อง Canon eos 70d 18-135mm stm นะครับ

ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ล่วงหน้านะครับผม

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9227
ความดี
8037
เครดิต
7802
จิตพิสัย
7657
จังหวัด
สำหรับผมไม่รู้จะเอาไปทำอะไรครับ ตัวนี้ไม่จำเป็นเลยครับ
สมัยเริ่มทำงานด้วย DSLR ใหม่ๆเครื่องมือผมอลังการอย่างกับกล้องถ่ายหนัง
เดี๋ยวนี้เหลือแค่ตัวกล้องกับขานิ่งๆก็พอแล้วครับ
เก็บเงินเอาไปซื้อพวกสเตดี้แคม ยังจะมีประโยชน์กว่าครับ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
เงิน
79
ความดี
170
เครดิต
99
จิตพิสัย
77
จังหวัด
ขอบคุณ คุณ moomoo มากครับ ผมเองก็กำลังลังเลอยู่เลยว่ามันจำเป็นไหม
ถ้าไม่จำเป็นก็จะได้ตัดออกเอางบไปลงอย่างอื่นแทนครับ
เป็นก้าวแรกของผมที่จะถ่าย VDO ด้วย DSLR เลยไม่ทราบจริงๆ ว่ามันไม่จำเป็นต้องใช้ก็ได้

รบกวนขอถามเพิ่มเติมนะครับ แล้วในส่วนของ DSLR Follow Focus (ตัวปรับหมุนโฟกัส หรือซูม)
นี่จำเป็นจะต้องมีไหมครับเมื่อใช้งานถ่าย VDO เจ้าอุปกรณ์ตัวนี้ช่วยอะไรเราได้มากไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
ประโยชน์ใชัสอยน้อย
เงิน
79
ความดี
170
เครดิต
99
จิตพิสัย
77
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2015-10-14
ขอบคุณ คุณ nitiwiz มากนะครับ
ผมจะได้ตัดเจ้าอุปกรณ์ตัวนี้ไปอีก 1 อย่าง (เหลืองบไปเพิ่มอย่างอื่นที่จำเป็นได้อีกแล้ว ^ ^)

# ขอบคุณพี่ๆ ที่แนะนำทุกท่านมากนะครับที่ช่วยแนะนำให้มือใหม่อย่างผมตัดสินใจได้ดีมากขึ้น
(ขอเรียกพี่ๆ แล้วกันนะครับ ผมนับถือด้วยคุณวุฒิครับ ^ ^)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้