สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2039เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ninja assassin ต่างจาก lcd monitor ยังไง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
597
ความดี
644
เครดิต
477
จิตพิสัย
302
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมอยากทราบว่า ninja assassin มันทำอะไรได้อะครับคือผมก็ไปอ่านๆมาก็ได้ความว่า มันสามารถอัดเป็น prores ที่คุณภาพดีได้ที่ระดับ 4k ผมเข้าใจถูกไหมครับ
มีอีกข้อนึงครับที่ผมสงสัยคือ ตอนนี้ผมใช้ pc อยู่แล้วไฟล์ที่ถ่ายมานั้นเป็น 4k มีวิธีอะไรไหมครับที่จะทำให้เราตัดไฟล์นั้นได้สมูทและเร็วขึ้น เหมือนกับ mac ที่แปลงเป็น prores ก่อนอะครับ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหมนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
763
ความดี
664
เครดิต
440
จิตพิสัย
306
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เอาไว้อัดภาพจากกล้องน่ะครับ ตรงจากสัญญาณ hdmi เลย จึงไม่ผ่านการบีบอัดภาพ ทำให้ได้ไฟล์ที่คุณภาพด้กว่าอัดจากกล้องลงการ์ดครับ และก็ง่ายสำหรับการสำไปตัดต่อ เพราะตัด record เป็น harddisk หรือ ssd จึงสามารถเสียบเข้าคอมพิวเตอร์ได้โดยตรง โอนถ่ายข้อมูลได้อย่างรวดเร็วครับ

เรื่องไฟล์ PC รอน้าท่านอื่นมาตอบครับ ผมสาวก mac prores ล้วนๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้