สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1825เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ผมมีปัญหาเรื่องเสียงมาก รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับผม

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
ระยอง
ผมตั้งกระทู้ผิดกลุ่มขอโทดด้วยนะครับบ
------------------------------------------
เรื่องมีอยู่ว่า ผมจะทำรายการ ลง youtube ติดปัญหาเรื่อง ไมค์ ระหว่าง rode videomic  กับ boya by-wm5 wireless อะครับผม
พอดีพึ้งจะเริ่มต้น ทุนยังไม่ค่อยมีอะครับ   ช่วยแนะนำผมด้วย ขอบคุณครับ

*รายการผมทำอาจจะมี  พิธีกร 3-4 คน นะครับ  

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

แนะนำซื้อไมค์สาย เฉพาะสายมีหลายราคาตั้งแต่ 500-3,000 บาท แล้วต่อเข้ากับโทรศัพท์ใส่ในกระเป๋าผู้แสดง
เข้าโปรแกรมบันทึกเสียง อัดเสร็จส่งไฟล์เข้าเมล์ หรือจะไปดึงเข้าคอมภายหลังก็ได้ ...สะดวกตามกำลังเงิน
ไมค์ราคาถูกอาจต้องพูดเสียงดัง และสำคัญเวลาไปซื้อ ควรเอาโทรศัพท์ไปลองเสียบดูว่าใช้ได้หรือไม่ เพราะ
ไมค์บางรุ่นไม่สนับสนุนกับโทรศัพท์คับ...
อ่านเพิ่มเติมบทความเก่า "เรื่องน่ารู้ก่อนซื้อไมค์ "
http://p0p-it.blogspot.com/2014/05/blog-post_10.html
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
ระยอง
ขอบคุณมากครับ @p0p-it
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้