สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2049เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เรื่อง  set project และ export

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
83
ความดี
146
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้าใช้กล้อง blackmagic2.5k ไฟล์เป็น prores  ตอน setting  project ควรเลือกอันไหนครับ
แล้ว ตอน export ตรง format ควรเลือกอันไหนครับ อยากได้ไฟล์ 1920x1080
เเล้วตรง bitrate setting คืออะไรครับ เซตยังไง
bitrate encording ควรเลือกอะไร
Target bitrate mbps ควรเลือกเท่าไหร่ มีตั้งแต่ 0.19-20 เลือกเท่าไหร่ละเลือกเพื่ออะไร
maximum bitrate mbps ควรเลือกยังไงเเละเลือกเพื่ออะไร
เเล้วตรง basic video setting ตรง
Profile มีไห้เลือก baseline,main,hight เลือกยังไงครับ เพราะอะไรเลือกเพื่ออะไร
Level  มีให้เลือก 1.0-5.1 เลือกยังไงครับ เพราะอะไรเลือกเพื่ออะไร

คืออยากได้ไปลง youtube , vimeo ครับแบบชัดๆ
ถามเยอะเลย ขอบคุณมากครับๆ :)

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
83
ความดี
146
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
ถ้าใช้กล้อง blackmagic2.5k ไฟล์เป็น prores  ตอน setting  project ควรเลือกอันไหนครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้