สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3142เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

วิธีลบ Final cut pro

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
358
ความดี
439
เครดิต
352
จิตพิสัย
463
จังหวัด
ปทุมธานี
อยากทราบวิธีการลบ Final cut pro ใน Macbook หน่อยครับ ตอนลงผมก็ให้เพื่อนลงให้ (ไม่ใช่ของแท้นะครับ) ตอนนี้มันมีการอัพเดทเวอร์ชั่นทำให้ผมไม่สามารถเข้า โปรแกรม Final ได้ครับจึงอยากจะลบมันทิ้งไปเพราะเปลืองเนื้อที่เหลือเกิน แต่การลบมันไม่เหมือนฝั่ง Windows ที่เคยลบกันมาใช้ไหมครับ ผมจึงอยากจะทราบวิธีการลบ Final cut แบบถอนรากถอนโคนไปเลยนะครับ ผมไม่รู้จะลบยังไงรบกวนช่วยทีครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใช้ Clean my mac ก็ได้ครับ มันจะมีให้เลือก Uninstall แล้วเราก็เลือกโปรแกรมที่ต้องการเอาออก มันจะแสดงไฟล์ที่เกี่ยวข้องเป็น Check Box ให้เราเลือกว่าจะเอาอันไหน ไม่เอาอันไหนบ้าง

ปล. จริงๆ FCP เข้าได้ตลอดนะครับ ไม่มีการตรวจสอบ หรือ กีดกัน user ไม่ให้เปิดโปรแกรมนะ
คนเค้า up ไปไหนไหนละ ผมยังใช้ 10.1.3 ได้สบายๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้