สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2298เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

Premiere Pro Cs5.5 ไม่เชื่อมต่อกับ Encore

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
227
ความดี
341
เครดิต
258
จิตพิสัย
434
จังหวัด
สระบุรี
พอดีผมตัดไฟล์วิดีโอเสร็จแล้ว ต้องผ่านจะไรท์แผ่น DVD ผ่าน DVD
เลยไปที่ File > Adobe Dynamic Link > Send to Encore
พอกดแล้วไม่ตอบสนองเลยครับ กดหลาย ๆ ครั้งก็ไม่มี Encore เด้งขึ้นมา
เวลาจะไรท์ต้อง Import ไฟล์ PP ใน Encore เสียเวลามาก ๆ

แก้ไขยังไงครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9227
ความดี
8037
เครดิต
7802
จิตพิสัย
7657
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
รู้สึกว่าจะต้องเป็นชุด Production Premium เท่านั้นนะครับถึงจะใช้คำสั่งนี้ได้

ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
227
ความดี
341
เครดิต
258
จิตพิสัย
434
จังหวัด
สระบุรี
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (moomoo)
เมื่อก่อนใช้ชุดคำสั่งนี้ได้ครับ ตั้งแต่ต่อเน็ตใช้ไม่ได้เลย ลบและลงใหม่แล้วก็ใช้ไม่ได้ ปิดเน็ตก็ใช้ไม่ได้
cpu
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1643
ความดี
270
เครดิต
173
จิตพิสัย
151
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มันไม่เสียเวลามากกว่าเรียกเองมากหรอกครับ ทึ่คุณบอกว่าช้านี่ผมคิดว่า Workflow คุณมากกว่า
ให้คุณ Export จาก PR ให้เป็น MPEG2 DVD (Multiplexer DVD) คุณจะได้ไฟล์ที่มีนามสกุล .MPG
จากนั้นเปิด Encore ขึ้นมา New Project DVD PAL จากนั้นค่อย Import AS > Time line เข้ามาแล้วก็สั่ง Built ได้เลยครับ ไม่ช้าแน่นอน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้