สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2896เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

Premiere cc2015 เวลาดูพรีวิวแล้วกระตุก

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
510
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
(คือผมเห็นมีคนโพสปัญหาเดียวกับผมแล้วน่ะแต่ไม่ได้คำตอบผมเลยมาถามเผือว่ามีคนรู้)

คือคอมกากๆเครื่องเก่าผม ก่อนหน้านี้ ยังใช้ไม่กระตุกเลยเวลาดูภาพพรีวิวตอนตัด

พอมาใช้คอมเครื่องใหม่อัพสเปคมาสำหรับการนี้เลยพอมานั่งตัดต่อไม่มีเอฟเฟคเลยน่ะ
แต่กอภาพให้เร็ว พอถึงท่อนที่กอสปีด ภาพที่ดูจะกระตุกแบบแผ่น CD เสียเลยหนักมากๆถ้าไม่กดหยุดก็กระตุกยาว แต่พอกดหยุด ก็หายและก็กลับมาเป็นอีกต้องคอยกดหยุด

ตัวอย่างวีดีโอของผมเอง

นี้คือสเปคเครื่องผม

เครื่องของเพื่อนนี้สเปคต่ำกว่าของผมมันบอกไม่มีปัญหาอะไรแรม8กิ๊กเองมันทำ อาฟเตอร์ เอฟเฟคสบายเลย แต่ของผม มีปัญหาตรงเนี่ยแหละ ทำไมเวลาดูภาพตอนตัดแล้วกระตุกมากไม่ลื่น

แล้วก็ขอถามหน่อยครับ ในช่องเลข2. มันคืออะไรมันชอบขึ้นแจ้งเตือนเหมือนมีอะไรเสีย

เห็นมีคนบอกให้เปิด CUDA  ผมก็ทำตามแล้ว
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
2511
ความดี
4810
เครดิต
4745
จิตพิสัย
4089
จังหวัด
ลองเปลี่ยนมาใช้ WIN 7 ดูครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
เข้าไปที่ เมนู / edit / Preference / playback ปรับค่าให้แสดงภาพไม่ต้อง full เพื่อให้เล่นไม่สดุด
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้