สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2693เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

สอบถามการอัดเสียงพูดบนเวที (ไม่ทราบมีคนพูดถึงรึยังครับ)

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
446
ความดี
252
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยาก Record จาก ตรง Mix เลย ใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับอย่างคลิปที่ทำกันมาหลายๆ งานแต่ง ต้องไปคุยกับทีมคุมเสียงแต่ผมไม่ทราบจริงๆ ว่าต้องใช้อะไรยังไงครับ แค่อยากเก็บ track เสียงตรงนั้นชัดๆขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
582
ความดี
406
เครดิต
203
จิตพิสัย
389
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ที่เคยศึกษามา ก็จะใช้ TASCAM ไปจับเสียงจาก Mix ตรงได้เลยนะครับแต่ต้องไปคุยกับคนคุม Sound ก่อนอ่ะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้