สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2403เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

กล้องวีดีโอหรือ แฮนดีแคม ทำเป็นกล้องเว็บแคมในคอมได้ไหมครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
76
ความดี
133
เครดิต
66
จิตพิสัย
61
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือผมมีกล้องเว็บแคมซึ่งหาความชัดไม่ได้เลย
ผมเลยอยากจะซื้อกกล้องแฮนดี้แคมมาทำเป็นเว็บแคมแทนที่มียุ
ถ้าทำได้มีวิธีหรือขั้นตอนการทำยังไงครับ ต้องมีโปรแกรมอ่ะไรมั้งครับ
พอดีถามอากู๋เกิลแล้วแต่ยังไม่ได้คำตอบที่โอเครเลย วานผู้รู้ตอบที่ครับ ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
เวปแคมคุณภาพ full Hd ก็มีแยะครับ
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
กล้องเล็กๆบางรุ่น มีฟังค์ชัน usb streaming มาให้ด้วย แบบนี้น่าจะเอามาทำกล้องเว็บแคมได้อยู่

แต่ก็อย่างข้างบนว่าละครับ กล้องเว็บแคมดีๆหน่อย Full HD เริ่มต้นที่พันกว่าบาทเอง ในขณะที่กล้องวิดีโอจริงๆ ราคาเริ่มต้นก็หลายพันละ ลองพิจารณาให้ดีก่อนละกัน
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
76
ความดี
133
เครดิต
66
จิตพิสัย
61
จังหวัด
ขอบคุณมากครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้