สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2126เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เจอปัญหาที่แก้ไม่ได้เกี่ยวกับเสียง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1271
ความดี
871
เครดิต
551
จิตพิสัย
696
จังหวัด
พิษณุโลก
สวัสดีครับ พอดีว่ามีปัญหาชวนปวดหัวแบบสุดๆเลยครับ เกี่ยวกับวีดีโอผม

อาการคือ เสียงวีดีโอหายไปบางส่วนครับ โดยเสียงที่หายไปเป็นเสียงไดอาล็อค เสียงพูดต่างๆ โดยเสียงที่ยังอยู่นั้นจะมีเพียงแค่ซาวร์เอฟเฟคและเสียงดนตรี และอาการนี้เป็นเฉพาะกับแค่การเปิดดูใน'มือถือ'ครับ เปิดดูในคอมปกติดีหมด ไม่ว่าจะดูวีดีโอนี้ในคอมหรือผ่านยูทูป แต่เมื่อเปิดผ่านมือถือทุกแบบรวมถึงไอแพด กลับพบว่ามีอาการตามที่แจ้งไปครับ

ผมลองแก้ปัญหาจนไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ โดยลองทั้ง ย้าย line สลับ Track เสียง,ตัดแค่เสียงที่มีปัญหาไปเรนเดอร์แปรงไฟล์เป็น MP3 แล้วมาใส่ใหม่,ลองทำเป็นไฟล์เสียงเป็น .wav ซึ่งอาการเสียงหายเมื่อดูผ่านมือถือก็แก้ไม่หายเลยครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ   
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใช้ pr cc 2015 หรือเปล่าครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
รอฟังด้วยครับ เคยเห็นกระทู้ปัญหาแบบนี้มาครั้งนึงแต่จำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหน
มีคนเข้ามาตอบแต่ก็ยังไม่เคลียนเหมือนกัน (สำหรับผม)

life is learning
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
กระทู้นึ้จะพอให้แนวทางได้ไม๊ครับ

http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=29393&page=1
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้