สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2772เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

สอบถามเรื่องอุปกรณ์สำหรับถ่ายทอดสดกีฬา

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
111
ความดี
170
เครดิต
111
จิตพิสัย
140
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เป็นกีฬาบาสเกตบอลครับ ปกติจะ live สดผ่าน Facebook โดยผ่านมือถือ ซึ่งคุณภาพภาพมันก็ตามสภาพ ทีนี้เจ้านาย เลยมีความคิดว่า ไหน ๆ ก็จะทำแล้ว ทำไมเราไม่ลงทุนทำให้มันดีขึ้นมาเลยล่ะ ทำเหมือนที่ช่องใหญ่เขาถ่ายทอดเลย เพราะยังไงก็ต้องถ่ายกันทั้งปีอยู่แล้ว ไม่ได้ถ่ายแค่งานสองงาน และทำเป็นช่องเฉพาะของเราเลย

แต่อาจอุปกรณ์อาจจะไม่ต้องถึงขนาดช่องใหญ่ตัวเป็นล้านก็ได้ ขอแค่ให้ภาพมันออกมาดี ๆ ชัด ๆ หน่อย มีซัก 3 กล้อง กล้องหลัก จับทั่วสนามและการเล่น และ กล้องจับ Action ผู้เล่นใต้แป้นสองฝั่ง

มี cg Scorbord ขึ้นโชว์หน้าจอ มีสวิทซ์ภาพกล้อง 3 ตัว มี insert โฆษณาช่วงพักครึ่ง  ถ้ามีภาพช้าด้วยก็โอเค แต่ถ้าไม่มีไม่เป็นไร ขอภาพดี ๆ หน่อย

ทั้งหมดนี้เป็นการ Live สด ผ่าน Youtube หรือ Facebook

เลยมาสอบถามเพื่อน ๆที่มีความรู้ทางด้านนี้หน่อยครับว่า ผมต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้าง เอาแบบว่าผมยังไม่มีอะไรเลยนะครับ ถ้าแนะนำเป็นรุ่นได้ก็จะขอบพระคุณมาก ๆ เลย กล้องไม่ต้องเอาแบบตัวท็อป เอาแบบที่ภาพชัด ๆ คุณภาพโอเค ใช้ได้ยาว ๆ ก็ได้ครับ กล้องหลักดีหน่อย ส่วนกล้องรอง 2 ตัวนั้นไม่ต้องขนาดกล้องหลักก็ได้  

ผมมาสอบถามไว้เผื่อเป็นข้อมูลให้เจ้านายว่าต้องใช้งบประมาณประมาณเท่าไหร่ จะคุ้มไหม หรือว่าจ้างรถ OB เอาจะคุ้มกว่า แบบนี้ครับ แต่อย่างน้อยผมจะได้ตอบได้ว่าต้องมีอะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่น่ะครับ

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับข้อมูลที่ให้นะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
ลองดูคลิปนี้ดูครับ น่าจะพอให้เห็นภาพรวมได้
http://https://www.youtube.com/watch?v=mHIeEqEfr2E

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3170
ความดี
4848
เครดิต
4702
จิตพิสัย
6514
จังหวัด
อั้ยย่ะ!! นี่น้าหมันน้อยรึเปล่าครัชชชชช!!
เงิน
111
ความดี
170
เครดิต
111
จิตพิสัย
140
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์2 ต้นฉบับโพสต์โดยharjiggเมื่อ2017-12-08 15:03เผยแพร่ :
อั้ยย่ะ!! นี่น้าหมันน้อยรึเปล่าครัชชชชช!!

ช่ายแล้วคร้าบบบ
เงิน
174
ความดี
231
เครดิต
199
จิตพิสัย
224
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2018-12-15
I have not had anything.
The day we met, it was a little matter.
Other people may find more than us.
The problem is bigger than us.

Pussy888
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้