สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2076เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ทำไงให้ render เป็น h.264 ครับ ตอนนี้มันกลายเป็น h.265 เฉย

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1630
ความดี
1568
เครดิต
1560
จิตพิสัย
1287
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมถ่ายจากกล้องมาปกตินะ  เดิมทีก็ convert ไฟล์เป็น .MOV
ซึ่งเวลา render ก็จะมีเลือก custom กว้างยาว  บิตเรท ปกติ

แต่เริ่มเดือนนี้มาสังเกตตอน render ตัวเลือก .mov มันเปลียนไปเป็น .mov  จะมีแต่ HEVC  ซึ่งมันเป็น h.265 หมดเลย
แล้วเวลาผมจะส่งงานไฟล์มันไม่รองรับ encode นี้น่ะ

ผมลองลบ quicktime ออก reboot คอมก็ไม่หาย ( ตอนแรกเดาว่า encode มันมากับ quictime มันอัพเดท  แต่ไม่ใช่แฮะลบแล้วก็ยังมีตัวเลือกนี้
มึนเลยทีนี้  แก้ยังไงครับหรือมีส่วนไหนน่าสงสัย  ผมต้องการใช้  h.264 เช่นเคยน่ะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้