สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2238เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

สอบถามการ Export แบบ QuickTime  ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
34
ความดี
90
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ตอนนี้ผมใช้ Adobe Premiere Pro CC 2019 ครับ
ต้องการที่จะ export ไฟล์ quicktime โดยใช้ Video Codec: XDCAM HD422 1080i50 (50 Mb/s)
แต่ว่า Video Codec ของผมไม่มีตัวเลือกนี้เลยครับ ไปหาข้อมูลเบื้องต้น บ้างก็ว่าให้ลดเวอร์ชั่นลง ลองใช้ตั้งแต่ CS6 ก็ไม่มีเหมือนกัน
หรือ บางคนก็บอกว่า Codec นี้มีแต่ของทาง Mac เท่านั้น (ของผมใช้ระบบ Windows ครับ)

ใครพอจะมีวิธีแนะนำ หรือ มี Codec ตัวไหนทดแทนกันได้รบกวนตอบผมหน่อยนะครับ

(ภาพประกอบครับ)

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้