สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4896เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เรื่อง ซาวดนตรีประกอบ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6015
ความดี
4174
เครดิต
3953
จิตพิสัย
4848
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

คืออยากถามครับบ เรื่องซาวดนตรีประกอบหนังที่เราจะทำเนี่ย

เราไปหาได้จากที่ไหนครับ มีแหล่งซื้อไหม หรือแหล่งโหลดก็ได้ครับผม

อย่างในละคร ซิทคอม หรือ ละคร ภาพยนตร์  อะไรแบบนี้อ่ะครับ

ทั้งแนวดนตรีไืทย สากล วงออเครสตา  อะครับบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
4385
ความดี
3581
เครดิต
3579
จิตพิสัย
3679
จังหวัด

ลองเข้าไปดูที่ห้องแห่งความลับครับ

มีเพียบเลย
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6367
ความดี
4587
เครดิต
4789
จิตพิสัย
7596
จังหวัด

ผมขออนุญาตแนะนำอีก 1 เทคนิคครับ  

ในกรณีที่งานไมไ่ด้เป็นทางการมาก ไม่ได้ออกสื่อเยอะมาก อาจจะเป็นงานภายใน
ลองดูพวก Soundtrack (OST) ก็ได้ครับ เช่น
งานแนวองค์กร ยิ่งใหญ่ ผมอาจจะไปหา OST ของ Pirates of the Caribbean  
งานแนว IT เทคโนโลยี ทันสมัย  ผมอาจจะไปหา OST ของ i Robot
งานแนวเด็กๆ ก็หาพวก Toy Story

แต่ก็ต้องระวังเรื่องลิขสิทธ์ด้วยนะครับ
(จริงๆไม่สนับสนุนเรื่องการละเมิด)
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
ake เงิน +1 2010-05-05 โพสได้ดีเยี่ยมครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้