สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2552เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

มีใครสนใจลองใช้infrared filter ถ่าย vdoมั่ง

เงิน
16717
ความดี
12742
เครดิต
17479
จิตพิสัย
7062
จังหวัด
เชียงใหม่
มีใครเขาทำไม๊ครับ ลองตอบกันดู

คืออย่างนี้ครับถ้าหากผมเอา550D หรือ 60D มาเปลี่ยน hot plate เป็น cold plate แล้วเอามาถ่าย VDO มันจะ ok มั๊ยครับ ใครรู้ช่วยตอบที
ตัวผมเองถ่ายโดยโม filterเอง แต่ใส่หน้าเลนส์มันไม่สามารถ ถ่ายvdoได้ เพราะ Exposure มันไม่พอ แม้จะแสงแรง และดัน ISO สุดแล้วก็ตาม ใครมีความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้โพสตอบทีครับ
แล้วมันต้องsetค่ากล้องยังไงช่วยตอบที

.ถ้าใช้ filter จาก Lifepixel.com
[ แก้ไขล่าสุดโดย horatiocaine เมื่อ 2011-02-01 23:23 ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้