สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4095เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

การตั้ง Render file type ใน After Effect CS5

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
729
ความดี
736
เครดิต
649
จิตพิสัย
644
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบข้อสงสัยของมือใหม่นะครับ
หลังจากที่ตัดต่อใส่ Effect ต่างๆ โดย Footage ถ่ายจากกล้อง Nikon D7000 ( โดย Footage ของ Nikon เป็น MOV file ที่ Full HD 1920*1080 มา)
เมื่อเสร็จ และ add เป็น Render Que โดย จะนำทุกคลิป ไปรวมกันใน Ulead Studio ProX3 อีกครั้ง ผมจะต้องเลือก file Output แบบไหนครับ
ตัวเลือก Output มี AVI,H.264,H.264blue ray,Mp4,quick time,window media,  แต่ถ้าไปทำเป็น File ลงแผ่น Blue Rayเก็บเป็น Original และ เขียนให้ลูกค้าเป็น DVD
หรือ เป็น File ลง Vimeo ต้องทำอย่างไรที่จะรักษาคุณภาพที่สูงสุดได้ เช่น Blue Ray ที่ 1920*1080มหรือ DVD size หรือ Vimeo sizeครับ

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
729
ความดี
736
เครดิต
649
จิตพิสัย
644
จังหวัด
ผมใช้เป็น 64 Bit System นะครับ
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

เวลาเอ็กพอร์ตจาก After Effect มันมาสามารถ Export ได้ครอบคลุมเลยครับ
ถามว่าควรจะเอ็กพอร์ตฟอร์แมตอะไร ก็ตอบได้ว่า เอ็กพอร์ตเป็นฟอร์แมตเดียวกับงานวิดีโอที่คุณกำลังตัดอยู่นั่นแหละ
ซึ่งขนาด ไซด์ เฟรมเรต ก็แล้วแต่ว่าเราตัดงานในโปรเจ็คอะไรแบบไหนครับ
ไรท์แผ่น Blue-ray ก็ต้อง H.264 บีบอัดเท่าไหร่แล้วแต่ถนัดนะครับ
ถ้าเป็น DVD ก็ .mpg .m2v อะไรประมาณนี้
ถ้าvimeo ก็ใช้ฟังชั่น เอ็กพอร์ตเป็น Vimeo ได้เลยครับ ของ CS5 มีตัวเลือก vimeo HD อยู่ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้