สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 7843เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

กล้องวีดีโอ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
23
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมสมาชิกใหม่น่ะครับ และก็มีปัญหาสงสัยอยากได้คำตอบจากท่านผู้รู้อ่ะครับ

คือผมมีกล้องวีดีโอของ canon ได้ลองถ่ายดูแล้ว และไฟล์ที่ได้เป็นสกุล .CPI  และไม่สามารถเปิดไฟล์ได้ ทำให้ไม่รู้ว่าจะสามารถใช้โปรแกรมไหนเปิดไฟล์อ่ะครับ และจะหาโปรแกรมที่จะใช้เปิดไฟล์ได้ที่ไหน

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
27006
ความดี
26182
เครดิต
27224
จิตพิสัย
24655
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

มี .CPI กับ .MTS ใช่ไหมครับ? ตัว CPI เป็นข้อมูลไฟล์เฉย ๆ แต่ไฟล์วิดีโอจริง ๆ อยู่ใน MTS ครับ ลองใช้แผ่นที่มากับกล้องดู ต้อง convert MTS เป็นอย่างอื่นก่อนถึงจะใช้ได้
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้