สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2465เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เชิญชมผลงานThesis ของผมเองครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3805
ความดี
2267
เครดิต
2226
จิตพิสัย
2385
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ภาพยนตร์โฆษณาเพื่อรณรงค์ประหยัดพลังงาน ในหัวข้อ " DO IT NOW "
Concept design : การใช้พลังงานเกินความจำเป็นนอกจากทำให้เกิดการสิ้นเปลืองพลังงานแล้วยังเป็นสาเหตุสำคัญของภาวะโลกร้อน

ซึ่งก่อให้เกิดอากาศแปรปวนและภัยธรรมชาติที่เกิดขึ้นบ่อยและรุนแรงมากขึ้น ซึ่งเป็นภัยที่ทุกคนต่างต้องเผชิญ อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้หนทางที่จะแก้ไขคือการลดการใช้พลังงานลง ใช้เท่าที่จำเป็น
ซึ่งต้องทำให้ทุกคนตะหนักถึงปัญหาว่าใกล้ตัวแล้ว ดังนั้นจึงผลิตภาพยนตร์โฆษณารณรงค์นี้ขึ้นมาเพื่อใช้เป็นสื่อที่จะไปกระตุ้นให้ทุกคนตะหนักถึงปัญหาจากการใช้พลังงานที่สิ้นเปลือง
ที่ทำให้เกิดภาวะโลกร้อน แล้วลงมือปฏิบัติด้วยการลดการใช้พลังงาน ใช้เท่าที่จำเป็น เพื่อคนทุกคนและเพื่อโลก
เชิญติชมได้เลยครับ

[ แก้ไขล่าสุดโดย petevisual เมื่อ 2011-03-19 20:35 ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3805
ความดี
2267
เครดิต
2226
จิตพิสัย
2385
จังหวัด
ขอบคุณมากๆครับ  
เงิน
16847
ความดี
14761
เครดิต
14339
จิตพิสัย
20875
จังหวัด

เป็นงานที่ในแง่งาน Production ดูดีมากเลยครับ โดยเฉพาะงาน CG

แต่ว่าโดยรวมมันดูด้าน และัตรงไปนิด บอกไม่ถูกว่าเพราะอะไรอ่ะครับ
แต่ไอเดียเริ่มต้นดีนะครับ นึกถึงคำพวกเด็ดดอกไม้สะเทือนถึงดวงดาวอ่ะครับ
ด้วยความเคารพ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้