สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 15919เข้าชม
  • 79ตอบกลับ

รับทีม/เดี่ยว Freelance ร่วมงาน อ่านรายละเอียดครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
450
ความดี
170
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:ถ่ายทำ/ตัดต่อ
  • ราคาค่าจ้าง:ตามตกลง
  • สถานที่ทำงาน:รับงานไปทำที่บ้าน
  • วัน-เวลา:ตามตกลง
  • เบอร์โทรฯ:0809493548
                                              บริษัทเราทำงานทางด้านสื่อ วีดีโอมัลติมิเดีย ทำงานครอบคลุมหลายด้านมีผลงานการันตีหลายชิ้น
                                                ตอนนี้กำลังขยายผลงานออกไปทางด้าน Wedding presentation***

จึงมีความต้องการรับสมัครรพี่น้องชาว Freelance ร่วมงานเพื่อรองรับการขยายตัวของบริษัทเรา ในตำแหน่งดังต่อไปนี้

1 บุคคลที่มีความ
สามารถถ่ายทำวีดีโอและตัดต่อได้ [all in one] มีความคิดสร้างสรรค์ ทั้งด้านเทคนิคการถ่ายทำและตัดต่อ มีความรับผิดชอบสูง บุคลิกดี วางตัวดี [ขึ้นอยู่กับงานที่ที่ถ่ายทำ]
           ***รับลายละเอียดงานที่ออฟฟิตในขั้นต้น [ตกลงราคา] ถ่ายทำและตัตต่อ [นำกลับไปทำที่บ้านได้] ส่งงานและผ่านการตรวจเช็คให้ตรงเวลาที่กำหนด***
2 บุคคลที่มีความ
สามารถถ่ายทำงานด้านวีดีโอได้ดี [ ถ่ายอย่างเดียว] เก็บรายละเอียดงานได้ครบถ้วน มีความคิดสร้างสรรค์ เช่น มุมกล้อง บรรยากาศภายในงาน แสง เงา
           ***รับลายละเอียดงานที่ออฟฟิตในขั้นต้น [ตกลงราคา] ออกไปถ่ายทำงานที่ได้รับหมอบหมาย [นำงานกลับมาส่งที่ออฟฟิต] ส่งงานและผ่านการตรวจเช็คให้ตรงเวลาที่กำหนด***
3 บุคคลที่มี
ความสามารถด้านการตัดต่องานวีดีโอบ [ตัดต่ออย่างเดียว] มีความรู้เกี่ยวกับโปรแกรมด้านตัดต่อเป็นอย่างดี มีความรับผิดชอบสูง ความคิดสร้างสรรค์ในการลำดับเรื่องราว ภาพและสี ส่งงานตรงเวลา
           ***รับลายละเอียดงานที่ออฟฟิตในขั้นต้น [ตกลงราคา] รับงานกลับไปทำและส่งงานตรงเวลาผ่านการตรวจเช็คหากมีข้อแก้ไขต้องแก้ไขให้ทันในระยะเวลาที่กำหนด***  

ไม่ต้องเทพเราก็อยากร่วมงานด้วยขอแค่คุณเลือกเดินบนทางสายนี้ ตอนนี้ทางเราแคลเซิลงานไปหลาย  เพราะขาดบุคลากร โดยเฉพาะงาน Wedding present เรามีเวปเวปไชค์และลูกค้าก็ให้ความสนใจและตอบรับค่อนข้างดี  ปัญหาเกิดขึ้นมาคือ งานชนกัน รับไม่ทันจิงๆทางบริษัทจึงต้องการรับ Freelance ร่วมงานในตำแหน่งดังกล่าว หากได้ทีมและเพื่อนร่วมงานครบในทุกตำแหน่งทางบริษัทเราจะออกบูทแสดงผลงานในงานต่างๆ เน้นความเป็นกันเองนะครับ จะมาเดี่ยวหรือมาเป็นทีมก็ได้ครับเพราะงานแยกเป็นสัดส่วนชัดเจน [รายได้ก็หารกันในทีมของคุณนั่นหละ-*-] หากมีผลงานส่งลิ้งมาที่ aomalive@hotmail.com ขอแค่มีใจรักประสบการณ์และเทคนิคเล็กน้อยๆทางเรายินดีแบ่งปันให้นะครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5224
ความดี
4101
เครดิต
4233
จิตพิสัย
4780
จังหวัด
ปทุมธานี
น่าสนครับ
ว่าแต่...ชื่อบริษัทอะไร อยู่ที่ไหนครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4103
ความดี
2464
เครดิต
2181
จิตพิสัย
2511
จังหวัด
น่าสนครับ เดี๋ยว up vdo ขึ้น Facebook เสร็จจะส่งข้อมูลไปครับ
ระดับ : Shop Owner
เงิน
20236
ความดี
15548
เครดิต
17432
จิตพิสัย
15933
จังหวัด

ผมนิกิมากิ ช่างภาพนิตยสารice ออกมารับจ๊อบพิเศษให้กับThaiDFilm
ยินดีเสริมทัพ 5DMarkII+60D+24-70L+10-22+Steadicam Merlin+GlidecamHD2000+Glidetrack HD 1M+RØDE VideoMic

ขอเซทอุปกรณ์ใหม่เป็น 8 รายการดังนี้ เพิ่มจำนวนกล้องเป็น กล้อง 2 ตัว เพื่อความรวดเร็วให้กับเพื่อนๆครับ

1 Glidecam HD2000
2 Steadicam Merlin
3 Canon 5D Mark II Memory-Card sandisk Class10 16GB 1ตัว + Batt 2 ก้อน (กล้องตัวที่1) 
Canon 60DMemory-Card sandisk Class10 16GB 2ตัว + Batt 2 ก้อน (กล้องตัวที่2) 
5 Canon Lens 10-22   
6 Canon Lens 24-70 F 2.8L  
7 RØDE VideoMic
8 Glidetrack HD 1M

9 ยังมีอุปกรณ์และเลนส์อื่นๆอีกครับ

ผมจัดให้เพื่อนๆใช้กล้อง 5DMarkII และ 60D จำนวน 2 ตัว
กล้องตัว1 ผมจะเซทใช้กับ Glidecam HD2000 + Steadicam Merlin 
กล้องตัว2 ผมจะเซทใช้กับเลนส์ 24-70 F2.8L
การทำงานของผมจะสะดวกยิ่งขึ้น ไม่ต้องถอดเปลี่ยนเลนส์ให้เสียเวลา และไม่ต้องเซทบาลานซ์ Glidecam กันใหม่ (เมื่องานต้องการความรวดเร็ว)  

ผมมี วิทยุสื่อสาร 8 ตัว สำหรับใช้ประสานงานในกองถ่ายในทีมให้ด้วยครับ

ผมยินดีร่วมทีม ช่วยเป็นกล้อง2 (กับกล้อง 2 ตัวของผม)
ผมจะเป็นตากล้องช่วยถ่ายงานเพิ่มให้อีกมุมกล้องหนึ่ง โดยขนอุปกรณ์ทั้งหมดไปช่วยกันในทีม 
คิดค่าบริการเหมาถ่ายทำพร้อมอุปกรณ์ 8 รายการ เพียงวันละ 3,000 บาท เท่านั้นครับ

นิกิ 081-350-3580  

รายละเอียดครับ http://thaidfilm.com/read.php?tid=4186
เงิน
450
ความดี
170
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-22
บริษัทไม่ได้ใหญ่โตครับ เน้นขายงานคุณภาพมากว่า อยู่แถววังหิน เสนาครับ คนที่ทางเราสนใจจะได้ลายละเอียดและชมผลงานครับ ขออภัยด้วยนะครับเป็นเหตุผลทางด้านธุรกิจครับไม่อาจเปิดเผยกับบุคคลที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับทางเราได้ครับ หากทุกอย่างพร้อมทีมงานพร้อมจะปล่อย พอร์ต งานอกมาให้ได้ชมครับ
เงิน
20236
ความดี
15548
เครดิต
17432
จิตพิสัย
15933
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
ผมก็อยู่แถววังหิน เสนา ครับ ใกล้ๆกัน
เงิน
450
ความดี
170
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
  อืม....ผมดูแล้วงานหลายคนแล้วนะครับ ส่วนใหญ่ผลงานที่ส่งมาคือ ภาพประกอบเพลงซะเป็นส่วนใหญ่ มาโพสแนะนำเป็นแนวทางนะครับสิ่งที่หลายคนและงานหลายๆชิ้นที่ส่งมาหาผมขาดหายไป คือ
1.กรณีภาพวันงานสิ่งที่คุณๆสามารถเพิ่มเต็มเข้าไปในงานของคุณ คือ การสร้างบรรยากาศให้ผลงานของคุณน่าติดตามมากขึ้น การเล่าเรื่องราวให้ชวนติดตาม การเร้าอารมณ์ของคนดูให้อินไปงานของเรา ลูกเล่นต่างๆ มีมากมาย ตั้งแต่ การเลือกเพลงที่ใช้ประกอบในแต่ละช็อต เพลง สามารถเปลี่ยนอารมณ์คนฟังหรือคนดูได้อย่างฉับพลัน เพลงและจังหวะที่ดีบวกกับภาพที่สื่อออกมาอย่างมีความหมาย อาจเรียกความสนใจของคนทั้งงานได้มากกว่างานที่ดูราบเรียบธรรมดาทั่วไป คือ อารมณ์คนเรายังมีขึ้นมีลงงานของเราก็เหมือนกันสมควรมีจุดที่ ขึ้นและลง ของอารมณ์ในเพลงนั้นๆได้ ผมบอกแล้วนะเรื่องความคิดสร้างสรรค์
2.เทคนิดเรื่องภาพและสี คุณสามารถใช้สีในการสื่อความหมายหรืออารมณ์ในงานของคุณได้ ไม่มีกฎตายตัวว่าคุณห้ามแต่งเดิมเอฟเฟคใดๆลงในงานของคุณ หากนั้นจะทำให้งานของคุณออกมาน่าติดตาม และ เป็นที่สนใจแต่ควรเลือกให้เหมาะกับประเภทของงานที่คุณทำครับ
3.มุมกล้อง งานของคุณจะดูมีมิติ หากคุณสรรหามุมกล้องสวยๆแปลกๆมานำเสนอสูสายตาผู้ชม อุปกรณ์เสริมบ้างตัวสามารถช่วยคุณได้ครับแต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
ความคิดสร้างสรรค์ของคุณสำคัญที่สุด
4..เทคนิคในการเล่าเรื่องที่แตกต่างและสร้างสรรค์ งานที่แตกต่างและโดดเด่นนั้นคือสิ่งที่ตลาดต้องการในเวลานี้ หรือใครจะชอบแบบคลาสสิคก็ลองเอา ข้อ1.-3ไปประยุคต์ใช้ดูครับ

**ตอนนี้ส่วนใหญ่ที่ส่งมา ผมมองว่าสามารถรับงานถ่ายวีดีโอได้ แต่ยังไม่มีใครที่พอจะรับงานไปแล้วจบที่คนๆเดียว หรือทีมๆเดียวได้นะครับ**
ส่งกันเข้ามาเรื่อยๆครับๆดันๆกันหน่อยนะ หากมีคนสนใจร่วมงานกับทางเราเยอะผมจะโพสงานในระดับที่เราทำอยู่ให้ชมกันครับ ลูกค้าของเราเกรด B A A+ ขึ้นไปครับ สนใจร่วมงานส่งผลงานที่ aomalive@hotmail.com
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2464
ความดี
1166
เครดิต
1064
จิตพิสัย
1089
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
ผมว่าน้าน่าจะโพสตัวอย่างงาน ในระดับที่น้าทำและน้าต้องการมา จะดีมากเลยครับ คนที่สนใจจะได้ประเมินผลงานตัวเองได้ถูก และน้าก็จะหาคนได้เร็วขึ้นนะครับ

เงิน
450
ความดี
170
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
ตอบกลับโพส 3 โพสของ (niki@maki)
niki@maki ออนไลน์ ส่งลิ้งผลงานให้ผมชมได้ไหมครับ
เงิน
450
ความดี
170
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
งานใหม่ลูกค้าเลือกเพลง ลิขสิทธิ์ ทั้งนั้นครับเลยเปนปัญหาในการโพสนิดหน่อยครับ เด่วจะหาทางโพสให้ชมกันครับ
เงิน
18080
ความดี
14712
เครดิต
15984
จิตพิสัย
17951
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 10#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 6 ต้นฉบับโพสโดย alive เมื่อ 2011-03-23 00:37  :
  อืม....ผมดูแล้วงานหลายคนแล้วนะครับ ส่วนใหญ่ผลงานที่ส่งมาคือ ภาพประกอบเพลงซะเป็นส่วนใหญ่ มาโพสแนะนำเป็นแนวทางนะครับสิ่งที่หลายคนและงานหลายๆชิ้นที่ส่งมาหาผมขาดหายไป คือ
1.กรณีภาพวันงานสิ่งที่คุณๆสามารถเพิ่มเต็มเข้าไปในงานของคุณ คือ การสร้างบรรยากาศให้ผลงานของคุณน่าติดตามมากขึ้น การเล่าเรื่องราวให้ชวนติดตาม การเร้าอารมณ์ของคนดูให้อินไปงานของเรา ลูกเล่นต่างๆ มีมากมาย ตั้งแต่ การเลือกเพลงที่ใช้ประกอบในแต่ละช็อต เพลง สามารถเปลี่ยนอารมณ์คนฟังหรือคนดูได้อย่างฉับพลัน เพลงและจังหวะที่ดีบวกกับภาพที่สื่อออกมาอย่างมีความหมาย อาจเรียกความสนใจของคนทั้งงานได้มากกว่างานที่ดูราบเรียบธรรมดาทั่วไป คือ อารมณ์คนเรายังมีขึ้นมีลงงานของเราก็เหมือนกันสมควรมีจุดที่ ขึ้นและลง ของอารมณ์ในเพลงนั้นๆได้ ผมบอกแล้วนะเรื่องความคิดสร้างสรรค์
2.เทคนิดเรื่องภาพและสี คุณสามารถใช้สีในการสื่อความหมายหรืออารมณ์ในงานของคุณได้ ไม่มีกฎตายตัวว่าคุณห้ามแต่งเดิมเอฟเฟคใดๆลงในงานของคุณ หากนั้นจะทำให้งานของคุณออกมาน่าติดตาม และ เป็นที่สนใจแต่ควรเลือกให้เหมาะกับประเภทของงานที่คุณทำครับ
3.มุมกล้อง งานของคุณจะดูมีมิติ หากคุณสรรหามุมกล้องสวยๆแปลกๆมานำเสนอสูสายตาผู้ชม อุปกรณ์เสริมบ้างตัวสามารถช่วยคุณได้ครับแต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
ความคิดสร้างสรรค์ของคุณสำคัญที่สุด
.......

สมาชิกส่วนใหญ่ในเว๊ปนี้ ก็มีทั้งมือสมัครเล่นจนถึงระดับมืออาชีพครับ 
ถ้าจะโยนหินถามทางแบบนี้  คุณก็ไม่ได้บุคคลากรที่ต้องการหรอกครับ  

ไหนๆคุณก็วิจารณ์งานของคนที่ส่งไปซะขนาดนี้แล้ว แสดงว่าคนตัดสินก็คงมีมุมมองที่สามารถบอกเล่าถึงแนวงานที่ต้องการได้ 
ถ้ามีตัวอย่างผลงานที่คุณพอใจ  ใช้ Youtube หรือ Vimeo ครับ  
อาจจะไม่ใช่งานของบริษัทคุณเอง (จะได้ไม่ติดลิขสิทธิ์ตามที่คุณแจ้ง) 
อย่างน้อย ก็ช่วยคัดกรองได้ในระดับนึง

หากพูดถึงลิขสิทธิ์เพลงแล้ว มันคงไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ   
ปัญหาจริงๆมันอยู่ที่ ลูกค้าของคุณ ยินดีให้เผยแพร่หรือเปล่า หรือว่าไม่มีตัวอย่างให้ชม??

ขอบคุณครับ

ปล.ครูภาษาไทยผมบอกว่า  

"ลายอะเอียด"  ต้องใช้ว่า  "รายละเอียด"
"เด่วจะหาทาง.."   ต้องใช้ว่า "เดี๋ยวจะหาทาง.." 

เด่วคุงคูจาตีเอาน๊าคร๊าบ 

[ แก้ไขล่าสุดโดย leknam เมื่อ 2011-03-23 08:50 ]
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
bell ความดี +1 2011-03-24 -
เงิน
16717
ความดี
12742
เครดิต
17479
จิตพิสัย
7062
จังหวัด
เชียงใหม่
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 11#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
ผมว่าตามที่คุณตามหาคนเนี่ยครับมาถูกที่แล้วล่ะครับ แต่เท่าที่ผมอ่านวัตถุประสงค์มันคลุมเครือมากนัก
ที่คุณตามหาเนี่ยมันตั้งแต่ เด็กล้างจานยันผู้กำกับที่มีทุกอย่างพอจะเปิดร้านหรือบริษัทของเขาเองได้
ฉะนั้นสิ่งที่คุณต้องการคืออะไรครับ หลายคนในนี้ประสบการณ์เยอะ หลายคนประสบการณ์น้อย
แต่อย่าลืมว่าในนี้เป็นครอบครับ ที่นี่ต้องคัดกรองเพื่อความปลอดภัยของคนในครอบครัวด้วยนะครับ
ถ้าเกิดการร่วมงาน เราร่วมงานกันเป็นครอบครัวครับถ้าอย่างที่คุณกล่าวมาข้างต้น กระผมเห็นว่า
มันยังไม่ใช่นะครับ ในนี้ใช้ระบบช่วยกันนะครับ ไม่ใช่ช่วยฟัน ถ้าวัตถุประสงค์คุณชัดเจนอย่างที่ผมกล่าวมา
น่าจะอยู่และช่วยกันได้ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ท่าจะยากนะครับ เพราะที่คุณกล่าวมานั้น คนในนี้ทำได้หมดแหละครับ
ในเรื่องการเป็น arranger เนี่ยแต่ไม่ทำเพราะอะไรลองคิดดูครับ หลายคนทำงานกันไม่ทันด้วยซ้ำ
อีกอย่างนะครับ ถ้าจะทำอย่างที่คุณทำ ส่งคนถ่ายไปdealเองเลยแล้วหักค่าหัวเอา คุณไม่ต้องทำอะไรเลย
นอกจากโทรศัพท์ แฟร์ๆกันด้วยครับ ด้วยความเคารพ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 2 คะแนน ซ่อน
bell ความดี +1 2011-03-24 -
oaksmile ความดี +1 2011-03-23 มันต้ิองอย่างนี้ ตรงดีชอบๆ
เงิน
20236
ความดี
15548
เครดิต
17432
จิตพิสัย
15933
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 12#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
http://www.google.co.th/images?hl=th&q=Niki%40Maki&wrapid=tlif130085168933711&um=1&ie=UTF-8&source=og&sa=N&tab=wi&biw=1106&bih=540

http://www.google.co.th/images?um=1&hl=th&biw=1106&bih=540&tbm=isch&sa=1&q=nikimaki&aq=0&aqi=g1&aql=&oq=NikiMaki 

http://www.google.co.th/images?um=1&hl=th&biw=1106&bih=540&tbm=isch&sa=1&q=%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B4&btnG=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2&aq=f&aqi=g1&aql=&oq=

ผมเป็นช่างภาพนิตยสารออกมารับจ๊อบครับ งานวีดีโอยังไม่มีผลงานเท่าไหร่ ผมยังต้องขอคำแนะนำอีกมาก ผมน้อมรับคำแนะนำ ได้โปรดสอนผมด้วยนะครับ ผมยินดีที่จะเป็นตากล้องเสิรมให้ครับ
เงิน
450
ความดี
170
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 13#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
    ขอบคุณครับทุกคนที่แสดงความคิดเห็น ด้วยเหตุผลทางการตลาดตอนแรกผมคิดว่าไม่อยากเปิดงานโชว์บุคคลทั่วไปมากนักเพราะเหตุผลข้างต้น แต่ตอนนี้ผมจะโพสงานบางตัวให้ชมผ่าน Vimeo นะคับ ขอเวลาแปป โพสแล้วมือใหม่ก็ไม่ต้องหมดกำลังใจกันนะมือเก๋าๆก็ติชมได้เช่นกัน หลังจากคุยกับโปรดิวเซอร์งานแล้ว คงต้องโพสเพื่อเปนแนวทางในการรับคนมาร่วมทางซะแล้วครับ อาจจะทำให้พี่น้องชาว Freelance ได้เห็นภาพงานที่ทางเราต้องการได้ชัดเจนมากกว่านี้                                                        
    ขอบคุณครับ
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 14#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-23
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้