สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3338เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

จะนำD90 กับ 7D มาต่อเข้าโปรแกรม Onlocation ยังไงครับ(หรือ ต่อเข้ามอนิเตอร์เฉยๆ )

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
23
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
จะนำD90 กับ 7D มาต่อเข้าโปรแกรม Onlocation ยังไงครับ(หรือ ต่อเข้ามอนิเตอร์เฉยๆ ก็ได้ครับ)
คือผมจะต่อเป็นViewfinder เข้ากับโปรแกรมOnlocation ต้องใช้สายอะไรบ้างครับ
หรือถ้าจะต่อเข้ามอนิเตอร์ เฉยๆ ต้องใช้สายอะไรบ้างครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

โปรแกรมนี้ไม่เคยใช้ครับ คุณหนุ่ม-hd น่าจะเคยใช้นะครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8610
ความดี
6138
เครดิต
5733
จิตพิสัย
5409
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

On location เท่าที่เคยใช้ใน CS4 ในฝั่ง PC

คือการ capture ไฟล์วีดิโอจากกล้องลง hard disk ในระบบได้เลย การต่อออกจากกล้องเข้าโปรแกรม จะต่อโดยใช้ Fire wire ครับ
ในปัจจุบันผมไม่ทราบว่าจะต่อโดยสายประเภทอื่นๆ ได้หรือไม่  และโดยเฉพาะกับ HDMI จากกล้อง DSLR

ลองดูการ์ด intensity pro ของ DeckLink ดูประกอบกันครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้