สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2431เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

"สู้สุดใจ ไปสุดฝัน" รางวัลชมเชย CHIANGRAI SHOT FLIM AWARD 2011

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1507
ความดี
449
เครดิต
385
จิตพิสัย
386
จังหวัด
เชียงราย

หนังสั้นอีกเรื่องของผมเอง "สู้สุดใจ ไปสุดฝัน" รางวัลชมเชย CHIANGRAI SHOT FLIM AWARD 2011 โดยทีมงาน คึเฮ้ยฟีล์ม ครีเอชั่น
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5910
ความดี
3215
เครดิต
3183
จิตพิสัย
3977
จังหวัด
ขอนแก่น
สมบูรณ์แบบครับ บทเก็บรายละเอียดฟิลลิ่งได้ดีมาก

แต่นิดนึง

ตอนพ่อกลับมาวันเกิด แม่ไปเรียกลูกแล้วไม่เจอ พ่อบอกว่า มันคงหนีเที่ยว เหลวไหล
จากตรงนี้ น่าจะนำมาเป็นบทต่อยอดได้อีกเยอะเลย

เพราะ เวลาที่พ่อไปทำธุระเรื่องงาน ไม่กี่วันเอง กับเวลาที่เป้ ไปหัดปั่นจักรยาน มันไม่สมเหตุกัน
ถ้าเพิ่มตรงนี้อีกนิด ว่า เป้หายไปบ่อยๆ พ่อเข้าใจว่าลูกหนีไปเที่ยวเล่น ลงตัวเลยครับผม
บทแม่ตกใจตอน เห็นบันทึกของเป้ มันมากเกินไปนิด
บทของพ่อ น่าจะเด่นกว่านี้อีกนิดหน่อยในฐานะ นักกีฬาที่มีชื่อเสียง โดนโค้ชแย่งซีนไปเลยตอนท้ายๆ

ลำดับภาพเยี่ยมเช่นเคยครับ  ตัดต่อโอเค เพลงเธอผู้ไม่แพ้ของป๋าเบิร์ดน่าจะมาไวกว่านี้อีกสักนิด ลงตัวเลยทีเดียวครับ

ผมไม่ใช่นักวิจารณ์หนังนะครับ แต่ผมชอบดูหนัง
ด้วยความเคารพครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1507
ความดี
449
เครดิต
385
จิตพิสัย
386
จังหวัด
เชียงราย
ขอบคุณครับ
เงิน
9275
ความดี
7583
เครดิต
7850
จิตพิสัย
8176
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
การเล่าเรื่อง ดูเรียบง่าย จริงใจกับผู้ชมดีมาก จบแบบ Happy Ending เก็บตัวละครได้หมดทุกตัว ดูแล้วอิ่มเอมใจ(ไม่ทิ้งคำถามให้ผู้ชมต้องค้างคาใจ) เรื่องราวดูสมจริง เหมือนหนังแนว เรียวลิตี้ ใชว์ หักมุมสร้างความประหลาดใจและความประทับใจให้คนดูได้ดีมาก(ผู้ชมคิดว่า ตัวละครเอก น่าจะเข้าสู่เส้นชัยได้อย่าง แบบOver คงจะปั่นจักรยานเพียงขาเดียวจนได้ชัยชนะ เลยหรือ?)
เงิน
8806
ความดี
8911
เครดิต
9316
จิตพิสัย
8973
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-04-03
รางวัลการ์รันตีจริงๆครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้