สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 7909เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เอาไฟล์วีดีโอลงVegas 10 ไม่ได้ เป็นกับบางไฟล์อะครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1280
ความดี
1369
เครดิต
1251
จิตพิสัย
1007
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือปกติเวลาถ่ายวีดีโอเสร็จ จาก550D ก็เอาลงคอม แล้วก็เอาไฟล์ดิบๆลงในVegasได้ปกติดี แต่มีแต่ช่วงหลังๆอยู่ดีๆ บางไฟล์ก็เอาลงได้ แต่บางไฟล์ เอาลงไม่ได้ พอลากลงก็ขึ้นว่า
"None of files dropped on Vegas Movie Studio HD could be opened" อะครับ เป็นกับเฉพาะบางไฟล์ บางไฟล์ก็ไม่เป็น ลากลงได้ปกติ จะว่าเรื่องความยาวของคลิปก็ไม่ใช่ 
แล้วพอแปลงไฟล์แล้วเอามาลง ก็ลงได้ แต่ภาพแตก มีใครเคยเจอปัญหานี้ แล้วพอมีวิธีแก้บ้างไหมครับ 
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เคยเจอเหมือนกันครับ ต้องแปลงเป็น .MP4 หรือ .mpg ก่อนถึงลงได้ เซ็งมากเลยไม่รู้จะแก้ยังไงดี
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6415
ความดี
4254
เครดิต
4505
จิตพิสัย
5098
จังหวัด
ลองเปลี่ยนเป็น เวอร์ชั่น pro แล้วลง Quicktime 7.0 ลองดูครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้