สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2836เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

งานตัดต่อ VGA มีผลมั้ยคับ พอดีใช้ Vegas 10 อยู่คับ จึงอยากทราบคับ (รบกวนด้วยคับ)

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
478
ความดี
545
เครดิต
398
จิตพิสัย
308
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
บางท่านบอกว่าไม่มี บางท่านบอกว่ามี จึงอยากขอความรุ้หน่อยคับ พอดีใช้ VGA on board อยู่เวลา Preview ไฟล์ใหญ่ๆ แล้วมันจะกระตุกๆ ทั้งๆ ที่สเป็คเครื่อง Core2 Quad /DD3 4GB /winxp/VGA onboard 512MB  ถ้าสมมุติว่าเกี่ยว ช่วยรบกวนแนะนำ VGA  ที่คุ้มราคาหน่อยคับ (งบ 5 พัน) ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มากๆ คับ ^^
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3590
ความดี
3866
เครดิต
3788
จิตพิสัย
4036
จังหวัด
ปัตตานี

Re:งานตัดต่อ VGA มีผลมั้ยคับ พอดีใช้ Vegas 10 อยู่คับ จึงอยากทราบคับ (รบกวนด้วยค ..
ขอตอบแบบบ้าน
VGA ที่มีผลต่องานตัดต่อเฉพาะ VGA ที่มี CUDA และจะต้องใช้กับโปรแกรมตัดต่อที่รองรับ CUDA ด้วย
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6432
ความดี
5689
เครดิต
5521
จิตพิสัย
5867
จังหวัด
ชุมพร
Re:งานตัดต่อ VGA มีผลมั้ยคับ พอดีใช้ Vegas 10 อยู่คับ จึงอยากทราบคับ (รบกวนด้วยค ..
อ้างอิง
ต้นฉบับโพสโดย youduchai เมื่อ 2011-07-20 14:15 งานตัดต่อ VGA มีผลมั้ยคับ พอดีใช้ Vegas 10 อยู่คับ จึงอยากทราบคับ (รบกวนด้วยคับ) :
บางท่านบอกว่าไม่มี บางท่านบอกว่ามี จึงอยากขอความรุ้หน่อยคับ พอดีใช้ VGA on board อยู่เวลา Preview ไฟล์ใหญ่ๆ แล้วมันจะกระตุกๆ ทั้งๆ ที่สเป็คเครื่อง Core2 Quad /DD3 4GB /winxp/VGA onboard 512MB  ถ้าสมมุติว่าเกี่ยว ช่วยรบกวนแนะนำ VGA  ที่คุ้มราคาหน่อยคับ (งบ 5 พัน) ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มากๆ คับ ^^

อันนี้ขอตอบแบบพื้นบ้าน อิอิ มีแบบบ้านๆไปแล้ว ก็ต้องมีพื้นบ้าน 
การ์ดจอ VGA มีผลกันแน่นอนกับคอมพิวเตอร์แยกกันไม่ออกเลย 
ตอบ จำเป็นครับ มากไหม ก็ขึ่นอยู่กับว่าใช้งานขนาดไหน
ถ้าใช้งานขนาดเอาจริงเอาจังสร้างตังค์หลักแสน ก็ต้องเล่นตระกูล FirePro by ATi ,Quadro by NVIDIA ราคาถูกสุด 8-9พันธรรมด๊า ธรรมดา
กลางๆก็ 4-5 หมื่น มีปั๊มเองก็จัดหนักไปเลย 2แสนก่าๆ

กลับมาที่เรื่องของเราต่อในหลัก 4-5พัน 
HIS HD 5770 IceQ TURBO 1GB DDR5 Price:  4300 Baht

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=1064

ถือว่าครบถ้วนแล้วนะครับ ทำมาหากินได้ หลักหมื่น เล่นเกมส์หลักมัน ดูหนังหวานมันเลย อิอิ 
แนะนำตัวนี้ ค่ายนี้ เพราะว่ามันคุ้มที่ราคาครับโดยเฉพาะเรื่องสีสัน
มีความสุขมากๆครับ ผิดตกประการใดขอโทษด้วยนะครับ พี่น้องครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้