สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4800เข้าชม
  • 24ตอบกลับ

โครงการประกวด Cannon

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11687
ความดี
9546
เครดิต
9640
จิตพิสัย
10372
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 15#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-03
ขอบคุณคุณ anantachat มากเลยครับที่ช่วยเข้ามาชี้แจ้ง ส่วนที่ผมขาดตกบกพร่องไป
ผมเห็นด้วยทุกประการที่คุณกล่าวถึง พยายามเข้าใจ(และคิดว่าพอเข้าใจ อาจไม่ทั้งหมดนะครับ)ในกติกาที่ตั้งเอาไว้
และมองเห็นถึงคุณประโยชน์และช่องทางนำเสนอต่างๆมากมายหลายอย่างตามที่คุณกล่าวและอื่นๆ ข้อดีนั้นมีอยู่100% ไม่เห็นมีข้อเสียใดๆ
ผมได้อ่านกติกาในหน้าที่คุณลงไว้ให้อีกหนึ่งครั้ง ก็เข้าใจและเห็นด้วยทุกประการ เพราะกติกานี้ก็คงเหมือนๆ งานประกวดอื่นๆที่เขาชี้แจงกันไว้
เพียงแต่มี1 จุดในกติกาประเภทการส่งเข้าประกวดและรางวัลที่จะได้ในแต่ละประเภท ข้ออณุญาติคัดลอกมาให้ดูเป็นดังนี้
    * ประเภทที่ 1  Platinum:     ถ่ายทำด้วยกล้อง EOS 1D Mark IV, EOS 5D MarkII หรือ EOS 7D
    * ประเภทที่ 2  Gold:            ถ่ายทำด้วยกล้อง EOS 60D หรือ EOS 600D
    * ประเภทที่ 3  Silver:          ถ่ายทำด้วยกล้อง EOS 550D, EOS 500D หรือ EOS1100D  

ประเภทที่ 1  Platinum:                  เงินสด 500,000 บาท (จำนวน 1 รางวัล)

ประเภทที่ 2  Gold:                        เงินสด 200,000 บาท (จำนวน 1 รางวัล)

ประเภทที่ 3  Silver:                       เงินสด 100,000 บาท (จำนวน 1 รางวัล)

อันนี้ผมอ่านก็เข้าใจแต่ไม่เห็นด้วยและไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน กับข้อกำหนดที่ว่าด้วยเรื่องอุปกรณ์การทำนั้นนำหน้าไอเดียความคิดในการทำ (โดยมีรางวัลเป็นที่ตั้ง)
เพราะหากมองในมุมผมนั้น เหมือนๆกลายๆว่า สนับสนุนคนให้ติดในวัตถุนิยมหรือปล่าว หากคุณอยากได้รางวัลสูงๆ คุณก็ต้องมีอุปกรณ์ราคาแพงด้วย วงเล็บไว้คำว่า 'ด้วย' นะครับ เพราะอย่างไรก็ต้องมีมันสมองที่ดี ความคิดที่ดีด้วยอยู่แล้ว เพียงแต่จุดนี้บางคนโดนอุปกรณ์มากั้นขวางไว้(อย่างนั้นลือ + คนเราน่าจะเท่าเทียมกันนา)
มันขัดกับการประกวดอื่นๆโดยสิ้นเชิงที่เน้นไอเดียเป็นหลัก อุปกรณ์เป็นลอง โดยมีกติกาหลายๆ ครอบคลุมอีกที อย่างเช่น ครบองค์ประกอบความเป็นภาพยนตร์หรือไม่ หรือมีความเป็นมิวสิควีดีโอ ไม่ใช่แค่ภาพเคลื่อนไหว เล่นๆ แบบนั้นน่ะครับ
เข้าใจว่ามันเป็นธุระกิจแต่ก็แค่ผมไม่เห็นด้วยจริงๆนั่นแหละครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นผมเพียงแต่เข้ามาเพื่อแสดงความคิดเห็นและแสดงข้อสังเกตที่ผมเห็นว่า เอ๊ะ มันแปลกหนอ เพียงแค่นั้น แค่นั้นจริงๆครับ
ไม่ได้มีเจตนาในการทำลาย ทำร้ายความหวัง และความตั้งใจของใครๆ หากเป็นเช่นนั้น ก็ขออภัยนะที่นี้นะครับ
และเรียนท่านผู้ดูแลระบบสามารถลบได้หากเห็นว่าควรครับ

ปล. ยังไงได้ทำในสิ่งที่รักและได้หาทางแสดงมันออกมา ไม่ว่าจะฟรีหรือเวทีไหน ห่วยไม่ห่วย แค่นี้ก็ประเสริฐและสนุกสุดๆแล้วล่ะครับ
ผมเองก็เพิ่งเริ่มและก็จะทำมันต่อไป ก็มันสนุกนี่นา
ขอบคุณครับ
เงิน
3153
ความดี
3436
เครดิต
4180
จิตพิสัย
3269
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 16#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-03
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 15 ต้นฉบับโพสโดย sornyorn เมื่อ 2011-08-03 18:13  :
ขอบคุณคุณ anantachat มากเลยครับที่ช่วยเข้ามาชี้แจ้ง ส่วนที่ผมขาดตกบกพร่องไป
ผมเห็นด้วยทุกประการที่คุณกล่าวถึง พยายามเข้าใจ(และคิดว่าพอเข้าใจ อาจไม่ทั้งหมดนะครับ)ในกติกาที่ตั้งเอาไว้
และมองเห็นถึงคุณประโยชน์และช่องทางนำเสนอต่างๆมากมายหลายอย่างตามที่คุณกล่าวและอื่นๆ ข้อดีนั้นมีอยู่100% ไม่เห็นมีข้อเสียใดๆ
ผมได้อ่านกติกาในหน้าที่คุณลงไว้ให้อีกหนึ่งครั้ง ก็เข้าใจและเห็นด้วยทุกประการ เพราะกติกานี้ก็คงเหมือนๆ งานประกวดอื่นๆที่เขาชี้แจงกันไว้
เพียงแต่มี1 จุดในกติกาประเภทการส่งเข้าประกวดและรางวัลที่จะได้ในแต่ละประเภท ข้ออณุญาติคัดลอกมาให้ดูเป็นดังนี้
.......

รู้สึกแปลกๆเหมือนกันครับ อย่างว่า canon จัดนี่ครับ
คิดเล่นๆ ว่าเอา 5d ใส่ เลนส์ Nikon ถ้ารู้ทีหลังจะตกรอบมั้ยครับ
ส่วนรางวัลใหญ่ มีรางวัลเดียวจบ รองลงมาหมดสิทธ์
ผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องระบบการตัดสินแบบนี้เท่าไร
ทีมชนะคงต้องมีเส้นสายกันบ้าง
แค่เห็นเพลงก็มึนแล้วนะครับ
อีกอย่าง อายุเริ่มเยอะๆก็หมดไฟกับประกวดแบบนี้ไปล่ะ
รอดูเฉยๆ ดีกว่า
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
video_p ความดี +1 2011-08-11 ใช่แล้วเลนซ์ค่ายอื่นใช่ได้ป่ะ
เงิน
878
ความดี
10007
เครดิต
11895
จิตพิสัย
9646
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 17#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-03
รู้สึกแปลก (มาก) เหมือนกันที่แบ่งประเภทด้วยอุปกรณ์ แทนที่จะแบ่งกันที่ประสบการณ์ ความสามารถ

คงแบบนี้ล่ะมั๊ง ที่เค้าว่ากันว่า "คนรวย ก็ยิ่งรวย คนจน ก็ยิ่งจน"
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 18#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-03
แบ่งประเภท เหมือนการแข่งรถเลยงี้
แข่งกันเทียบตาม CC 250 CC 500CC
รถสูตร 1 ประมาณนั้น
ก็เขาขายกล้องรุ่นนั้นรุ่นนี้ นี่นา
คนทำมาค้าขาย เขาไม่ได้อยากได้ผลงานดีๆ หรอกครับ
เขาแค่อยากจะโปรโมต โปรดักส์ที่เขามี
ผ่านวิธีการประกวดเท่านั้นเอง
เดี๋ยวนี้เขาใช้วิธีนี้กันแล้วครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2440
ความดี
1179
เครดิต
1013
จิตพิสัย
1858
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 19#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-03
กลุ่มละกี่คนอะ
เงิน
13232
ความดี
11136
เครดิต
10746
จิตพิสัย
11084
จังหวัด
ปทุมธานี

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 20#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-06
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 12 ต้นฉบับโพสโดย katang เมื่อ 2011-08-03 15:25  :
โทรไปถามมาแล้วครับ open ครับ ประกันอะไรส่งได้หมดครับ.....
ถ่ายเป็น full HD นะครับ

ขอเบอร์ที่ใช้ติดต่อหน่อยครับ
เงิน
6463
ความดี
4642
เครดิต
4977
จิตพิสัย
5999
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 21#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-11
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 12 ต้นฉบับโพสโดย katang เมื่อ 2011-08-03 15:25  :
โทรไปถามมาแล้วครับ open ครับ ประกันอะไรส่งได้หมดครับ.....
ถ่ายเป็น full HD นะครับ

Full HD!?! งั้นถ้าจะถ่าย Slow เป็น 720 ก็ไม่ได้นะสิ
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 22#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-11
คงได้ผลงานดีดีเยอะเลยล่ะ (ไม่ค่อยชอบเพลงนี้เลย เนื้อหามันบีบสำหรับผมมาก)  
ไฟล์เสียงที่โหลดมาก็ไม่ค่อยจะใส หรือว่าเพลงนี้มันเป็นอย่างงี้
งานประกวดครั้งนี้โดนใจอย่างแรง แต่เพลงไม่โดนใจ
เงิน
35334
ความดี
31863
เครดิต
33257
จิตพิสัย
31112
จังหวัด
นคราชสีมา

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 23#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-11
ตอบกลับโพส 20 โพสของ (exorc1smz)
ผู้ส่งผลงานจะต้องลงทะเบียนเข้าร่วมประกวดผ่านทางเว็บไซต์ http://www.canon.co.th/eosclub
ผู้เข้าประกวดยินยอมให้ผลงานที่ส่งเข้ามาประกวดเป็นลิขสิทธิ์ของบริษัท แคนนอน มาร์เก็ตติ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด สามารถนำเสนอ เผยแพร่ ทำซ้ำ ภาพ ภาพวีดีโอ และข้อมูลอื่นๆ ของผู้ที่ส่งผลงานเข้าประกวดต่อสาธารณะชน
กรณีที่ผู้เข้าประกวดได้รับรางวัลมากกว่า 1 รางวัล รวมถึงการได้รับรางวัลโดนใจมหาชน (Popular Vote) บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการมอบเฉพาะรางวัลที่มีมูลค่าสูงสุดเพียง 1 รายการเท่านั้น
สงวนสิทธิ์การมอบรางวัลสำหรับผู้ที่กรอกข้อมูลที่เป็นจริง และเข้าร่วมประกวดถูกต้องตามกฎ กติกา เท่านั้น
บริษัท แคนนอน มาร์เก็ตติ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด และผู้จัดกิจกรรมไม่มีส่วนรับผิดชอบในการกระทำของผู้เข้าประกวดจากการทำละเมิดลิขสิทธิ์ของผู้หนึ่งผู้ใด
ผู้ที่ได้รับรางวัล จะต้องชำระภาษีหัก ณ ที่จ่าย 5% และภาษีมูลค่าเพิ่มอีก 7% และเป็นผู้ชำระค่าธรรมเนียมต่างๆ อันเกิดจากการได้รับรางวัลเอง        
ระยะเวลาการประกวด รวมทั้งวัน เวลา สถานที่การจัดงาน อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามที่บริษัท แคนนอน มาร์เก็ตติ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด กำหนด ทั้งนี้ บริษัทฯ จะแจ้งให้กับทุกท่านทราบผ่าน เว็บไซต์  http://www.canon.co.th/eosclub
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมโทร             0-2632-4555       ต่อ 1265 (Call Center) หรือเว็บไซต์  http://www.canon.co.th/eosclub
บริษัท แคนนอน มาร์เก็ตติ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด และผู้จัดกิจกรรมขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงเงื่อนไข และของรางวัลใดๆ โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
พนักงาน บริษัท แคนนอน มาร์เก็ตติ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท เดนท์สุ (ประเทศไทย) จำกัด และบริษัท โนเมจิก เอเชีย จำกัด ไม่มีสิทธิ์ร่วมรายการ
ผู้เข้าร่วมประกวดและผู้ได้รับรางวัลได้เคารพในกติการการแข่งขัน และการตัดสินของคณะกรรมการให้ถือเป็นที่สุดและเด็ดขาด
ข้อมูลส่วนตัวผู้เข้าร่วมประกวดและผู้ร่วมโหวต บริษัทฯ จะเก็บข้อมูลไว้เป็นความลับและถือเป็นข้อมูลของบริษัทฯ ซึ่งบริษัทฯ จะจัดเก็บและรักษาข้อมูลนั้นตามขั้นตอนและกฎระเบียบของบริษัทฯ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
17484
ความดี
21172
เครดิต
24569
จิตพิสัย
18749
จังหวัด
จันทบุรี

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 24#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-11
ผมอยากลงรุ่น ผู้สูงอายุ (40-60 ปี) ไม่รู้อยู่กลุ่มไหน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้