สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1955เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

เส้นริ้วๆตามขอบวัตถุที่เคลื่อนไหวเกิดจากอะไรครับ?

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
867
ความดี
754
เครดิต
705
จิตพิสัย
421
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มือใหม่รบกวนสอบถามหน่อยครับ ใช้กล้องvdo sony nx5 ถ่ายตั้งค่าบันทืก avchd hq (9mbps) 1440x1080/50i ตัดในเวกัส หลังจากเอ็กพอสเขียนลงแผ่นแล้วเอามาเพลย์ภาพดูจะมีเส้นเป็นริ้วๆตามขอบวัตถุที่เคลื่อนไหวถ้าหยุดนิ่งจะไม่เป็นผมจะต้องแก้ไขตรงไหนครับ ขอบคุณครับ
เงิน
35538
ความดี
34329
เครดิต
35428
จิตพิสัย
42682
จังหวัด
สิงห์บุรี

ต้งค่า Interlace ครับ ต้องตั้งค่าเป็น Progressive จะไม่มีรอยหยักที่ขอบวัตถุ อันนี้ตอน Export ต้องกำหนดให้ดี บางทีโปรแกรมเขากำหนดให้เราเอง เราต้องไปปรับแต่งบางส่วน เพื่อให้คุณภาพของภาพออกมาดีที่สุดครับ ส่วนจะปรับตรงไหนอย่างไร คงต้องไปศึกษาเพิ่มเติมเองนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้