สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 7609เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

เจอปัญหา Premiere Pro CS4 เด้งออกจากโปรแกรมเฉยเลยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
733
ความดี
273
เครดิต
231
จิตพิสัย
198
จังหวัด
เชียงใหม่
ผมตัดงานอยู่ ใช้มานานแล้ว แต่อยู่ๆมันเด้งออกจากโปรแกรมไปเลย แล้วมีกล่องหรือหน้าต่าง Crash Report ขึ้นมา
ผมก็กดปิด แล้วพยายามเปิดมาใช้อีก ทำแบบนี้ ก็ใช้งานได้สักพัก จนมันเด้งบ่อยขึ้น ผมตัดสินใจลงวินโดวส์ใหม่ซะเลย
แต่พอลงวินโดวส์ ตั้งโปรแกรมใหม่หมด พอจะใช้งาน เป็นอีกแล้ว

ผมไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ?
แก้ไขยังไง ?

ผมคงจะต้องขอผู้รู้ และผู้ที่เคยเจอปัญหาเดียวกันและแก้ไขได้แล้ว ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ...

ขอบคุณครับ
  • รูปภาพ:Crash Report.jpg
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

นึกถึงตอนใช้ CS4 ปัญหาเยอะมากครับ เป็นแบบนี้แหละ
ยังมีตอน export ด้วยนะครับ บางที hang เฉยเลย
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
570
ความดี
532
เครดิต
429
จิตพิสัย
451
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย iamway เมื่อ 2011-08-11 09:46  :
นึกถึงตอนใช้ CS4 ปัญหาเยอะมากครับ เป็นแบบนี้แหละ
ยังมีตอน export ด้วยนะครับ บางที hang เฉยเลย

กด ไลค์
เงิน
213
ความดี
29205
เครดิต
30232
จิตพิสัย
35008
จังหวัด
ขอนแก่น

โปรแกรมแท้มั๊ยอะครับ ถ้าไม่แท้ อาจโดนบอมจากต้นสังกัด หรือไม่ก็แครกไม่ถูกต้องละมั๊งครับ ผมเคยเป็น เพราะตอนลงดันต่อเน็ตอยู่อะครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6432
ความดี
5689
เครดิต
5521
จิตพิสัย
5867
จังหวัด
ชุมพร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-11
หาตัวใหม่มาใช้ครับ เกิดจากตัวโปรแกรมที่ใช้ไม่สมบูรณ์ครับ
อาจเป็นที่ตัวมันเองเลย หรือเวลาติดตั้งไม่สมบูรณ์
บางตัวที่ที่ได้มาอาจจะเป็นตัวที่ไม่สมบูรณ์อยู่แล้วครับ มีบั็ก อิอิ
อันที่ 2 ก็เป็นที่ CS4 กับ Windows มันไม่เข้ากัน OS อาจจะขาดบางอย่างที่ CS4
ต้องการ แล้วไม่มีให้ มันก็ทำงานร่วมกันไม่ได้ อันนี้ก็เป็นอีกอันหนึ่ง
เพราะเห็นเป็น XP ใช่ไหมครับ อัพเด็ต ครบหรือยังครับ ต้องอัพให้วินโด้ทำงานได้ดีก่อนนะครับ
โดยเฉพาะ XP เนี่ย

CS4 เนี่ยตัวเดียวกันนี้ ผมใช้ทั้ง XP 32bit และ Win7 Ultimate 64bit (ใช้อยู่ตอนนี้)
ก็ไม่เคยเป็นอะไรเลยนะ แต่มีปัญหาอยู่1เครื่อง(มี3เครื่องครับ) Win7 Pro 32bit ตัวนี้ที่ร้านลงวินมาให้
ไม่ได้ลงเองมะว่างตอนนั้น ลง CS4 ตัวเดียวกันนี้ มันก็เกเรเป็นบางที เปิดมาบางทีไม่มีอะไรเลย ต้องไปตั้งค่าใหม่ บางทีก็เด้งหายไปเลย ต้องไปสร้างโปรเจ็กใหม่ที่อื่น เรื่องแยะโครต...เด๊๋ยวว่างๆจะล้างเครื่องเหมือนกัน วินโด้เริ่มอืดๆแระ ใช้มาเดือนเดียวเอง สรุปได้เลยว่าเป็นที่ วินโด้  (สำหรับเครื่องผมนะอีกเครื่อง)

CS4 ตัวนี้ใช้มา 2 ปีแระ ถ้าเป็นก็เป็นที่ตัววินโด้ครับ อย่างที่บอกไปข้างต้น

พอดีรูปที่เอามาให้ดู มันดูไม่ออกอะคับว่ามันบอกว่าอะไร ก็เลยเดาๆเอาตามข้างต้นครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
591
ความดี
339
เครดิต
287
จิตพิสัย
486
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-11
นี่ไงปัญหาแบบนี้ ผมถึงไม่อยากตัดพรีเมียร์ตัวใหม่ๆๆเท่าไร
ปกติผมใช้ 1.5 กับ 2.0
เคยลอง cs3 cs4 แล้วไม่ประทับใจแบบนี้
cs4 ลองแล้วบางทีเรนเดอร์แล้วเสียงไม่ออก เศร้า

โปรแกรมต้องเป็นแท้จิงๆๆสมบูรณ์จิงๆๆเลยละ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้