สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2610เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

การแต่งภาพวีดีโอใน Sony Vegas Style Nine-O ชุดที่1

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7649
ความดี
6166
เครดิต
5399
จิตพิสัย
5922
จังหวัด
นนทบุรี

หลังจากปล่อยผลงานการสอนเทคนิคไปแล้ว 2 ชุด

1. แก้ไขสระกับวรรณยุกต์ทับกัน ใน Sony Vegas ด้วย Font ตระกูลต่างๆ
2.
การทำ Slow Movie แบบง่าย ๆ ใน Sony Vegas

แล้วไม่เข็ดยังคงเดินหน้าทำผลงานชิ้นที่ 3 ออกสู่สายตาเพื่อน ๆ ด้วยความมุ่งมั่นว่าเพื่อเป็นประโยชน์สำหรับ New Hand (มือใหม่) 555
สิ่งที่ผมทำไม่ใช่แบบมืออาชีพนะครับ แค่อยากให้เป็นแนวทางหรือไกด์ เพื่อเป็นแนวคิดนำไปสร้างสรรค์ผลงานของตัวเองให้ดียิ่งขึ้นเท่านั้น

ปล. สื่อการสอนชุดนี้เหมาะกับผู้เริ่มต้นใช้ Sony Vegas หรือมือใหม่เท่านั้น เพื่อทราบและนำไปประยุกต์ใช้เท่านั้นนะครับ ถ้าผิดพลาดประการใด
       ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยครับ ไม่เก่งภาษาอังกฤษนะครับ พูดจาอาจติด ๆ ขัด ๆ บ้างขอโปรดให้อภัยด้วยนะครับ   
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 2 คะแนน ซ่อน
packham ความดี +1 2011-08-25 -
icestylecg ความดี +1 2011-08-25 แหล่มเลยครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5709
ความดี
4759
เครดิต
4988
จิตพิสัย
5114
จังหวัด
ชลบุรี
สุดยอดเลยครับ ผมถามนิดนึงครับ ถ้าเรามีเสียงที่ไม่ต้องการต้องการลบเสียงนั้นออก  เเต่มันอยู่ในช็อตเดียวกันนี่มันทำยังไงในเวกัสครับ  ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7649
ความดี
6166
เครดิต
5399
จิตพิสัย
5922
จังหวัด
นนทบุรี
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย tonoffshore เมื่อ 2011-08-25 12:24  :
สุดยอดเลยครับ ผมถามนิดนึงครับ ถ้าเรามีเสียงที่ไม่ต้องการต้องการลบเสียงนั้นออก  เเต่มันอยู่ในช็อตเดียวกันนี่มันทำยังไงในเวกัสครับ  ขอบคุณครับ

ให้คลิกที่ Track ของเสียงนั้นแล้วคลิกขวาเลือก Insert/Remove Envelope แล้วก็เลือกที่ Volume

ให้ดับเบิ้ลคลิกตรงจุดที่ต้องการเพื่่อเพิ่มจุดแล้วลากเสียงลง

แล้วให้ดับเบิ้ลคลิกตรงจุดที่อยากให้มีเสียงแล้วลากเสียงขึ้นเพื่อให้กลับสู่ปกติ

หรืออีกวิธีก็ตัดคลิปเป็นช่วง ๆ แล้วก็เลือกช่วงไม่ต้องการมีเสียง ลบ Track เสียงทิ้งครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้