สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 117259เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1014
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ภูเก็ต
สวัสดีคับผมกอล์ฟอยู่ภูเก็ต เปิดกิจการร้านอินเตอร์เน็ต และกำลังจะขยายกิจการเป็นงานสตูดิโอถ่ายภาพนิ่ง มีงานอดิเรกคือสะสมเลนส์มือหมุน
ยินดีที่รู้จักครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
131
ความดี
1832
เครดิต
1642
จิตพิสัย
1648
จังหวัด
เชียงใหม่
ผมเชนครับ อยู่เชียงใหม่ (เชน@เชียงใหม่) อายุ 39 เป็นมือระดับโครตสมัครเล่น ใจรัก แต่ยังไม่มีอุปกรณ์  
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านครับ ผมซูครับ กทม. มือสมัครเล่น ใหม่ๆ เลยครับ พอดีว่าเพิ่งได้ VG-20 มาสดๆ ร้อนๆ เลยอยากลองศึกษาจริง ๆ จัง ๆ ดูครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2133
ความดี
452
เครดิต
392
จิตพิสัย
516
จังหวัด
สวัสดีค่ะ พี่ๆทุกท่าน
ชื่อซายน์ค่ะ จบมาจากมหาวิทยาลัยราชมงคลพระนคร คณะสื่อสารมวนชน สาขาการโฆษณาและประชาสัมพันธ์ค่ะ (ADS36)
ทำอาชืพตัดต่อ ได้ 2 ปีเศษแล้วค่ะ

โปรแกรมที่ใช้ประกอบอาชีพ คือ Avid Media Composer(โปรแกรมสุด Love ^^) , Adobe Premiere Pro , Adobe After Effects ค่ะ
เข้ามาในเวปนี้แล้วหลายอาทิตย์ค่ะ แต่เพิ่งจะกล้ามาแนะนำตัว 5555
เขินนิดหน่อย แต่พอเข้ามาอ่านแล้ว ได้เห็นมิตรภาพของพี่ๆทุกๆท่าน เลยอยากขอเป็นส่วนหนึ่งของเวปนี้ค่ะ
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ
ถ้าทำอะไรผิดพลาด ก็ตักเตือนได้เลยค่ะ ยินดีน้อมรับและนำกลับไปแก้ไขค่ะ
เงิน
234
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ชือเอ็กซ์ครับ ทำงานด้านครีเอทีฟแล้วก็ลงเสียงมาหลายปีแล้ว ตอนนี้กำลังหาโอกาสในการพากย์หนังหรือการ์ตูนอยู่ครับ
เงิน
569
ความดี
125
เครดิต
66
จิตพิสัย
153
จังหวัด
ขอนแก่น
สวัสดีครับ ผมไม่มีประสบการณ์ด้านโปรแกรมอยากศึกษาการดัดต่อ แต่ไม่ได้ภาษาอังกฤษเลยครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวฝากหัวฝากใส้ด้วยน่ะครับ
เงิน
37
ความดี
107
เครดิต
44
จิตพิสัย
114
จังหวัด
สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆช่าว Thaidfilm ทุกท่านครับ ผมสมาชิคใหม่ซิงๆเลยครับ
ชื่อ เจครับ ชื่อใน Thaidfilm   jay-pic  นี้เป็นโพสแรกของผมใน Thaidfilm เลยครับ

จบจาก ราชมงคลคลองหก ศึกษาศาสตร์ เอกเทคโนโลยีการศึกษา ปี45
เป็นฟรีแลนซ์ในวงการ อีเว้นท์ อยู่ 3-4 ปี แล้วก็ ผันตัวเองมาถ่ายภาพนิ่ง  
ปัจจุบัน ทำงานด้าน multimedia ถ่ายภาพนิ่ง และ VDO นิดหน่อย

ปล. ตอนนี้ผมสับสนในตัวเองว่าชอบภาพนิ่งหรือภาพเคลื่อนไหวมากกว่ากัน แต่ที่แน่ๆงาน VDOที่ผ่านมาผมมั่วได้ใจมาก  
      ตั้งแต่ เข้ามาเสพความรู้ใน Thaidfilm  ทำให้ผมตาสว่างไปถึง ''ทางช้างเผือกเลยครับ'' ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ในThaidfilm ทุกท่านครับ

ขอบคุณจากใจ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ชาว thaidfilm ทุกคนครับ ผมชื่อบอยครับ มีความสนใจในเรื่องของ DSLR VDO เป็นอย่างมากครับ เพราะมีโปรเจคยักใหญ่ ที่จะต้องทำโดยการใช้ DSLR แต่ตัวเองเป็นคนมีความรู้ค่อนข้างน้อยก็เลยว่าจะมาหาเอาข้างหน้า ก็เลยมาเจอเวปนี้แหละครับ ดีมากๆเลย ยังไงก็ฝากตัวไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ยังไงก็ทำความรู้จักกันได้นะครับ
  [upload=1]
เงิน
984
ความดี
840
เครดิต
1070
จิตพิสัย
315
จังหวัด
นนทบุรี
ชื่อเอิร์ทครับ น้องใหม่เพิ่งหัดเล่นกล้อง มาศึกษาหาความรู้วิธีใช้ final cut pro กับ adobe light room ครับ gcomdiswara@hotmail.com ติดต่อมาได้นะครับ
เงิน
748
ความดี
262
เครดิต
308
จิตพิสัย
137
จังหวัด
สวัสดีพี่ๆครับ ชื่อไนท์ครับ ปัจจุบันกำลังศึกษาอยู่ที่ม.ราชภัฏบ้านสมเด็จครับ มีความสนใจเกี่ยวกับการทำหนังสั้นครับ เริ่มศึกษามาได้ประมาณ4ปีเองครับ(เคยเรียนภาพยนตร์ที่มหาวิทยาลัยเก่าน่ะครับแต่ต้องออกมาเพราะปัญหาทางการเงินครับ ฮาาา) เป็นนักเรียนอยู่เว็ปนี้มาจะเป็นปีแล้วแต่ไม่กล้าโพส  วันนี้ฤกษ์งามยามดีเลยอยากเป็นส่วนหนึ่งกับพวกพี่ๆครับ  :)) ตอนนี้กำลังจัดหนักการเสพอยู่กับ D.I.Y ครับ มี550Dตัวเดียว แถมงบน้อยด้วย ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ!

ปล.ขอบคุณพี่ๆทุกคนในThaidfilm ที่ให้ความรู้เปรียบเสมือน(หรือจะยิ่งกว่า) อ.คนหนึ่งเรื่อยมา ขอให้อยู่คู่น้องๆแบบนี้ตลอดไปนะครับ
เงิน
1416
ความดี
276
เครดิต
207
จิตพิสัย
410
จังหวัด
สวัสดีครับ ชื่อ แจ๊ค อยากมาหาความรู้ เพื่อเป็นประโยชน์แก่ตัวเองครับ.... ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย
เงิน
202
ความดี
235
เครดิต
242
จิตพิสัย
140
จังหวัด
ยโสธร
สวัสดีครับ ชื่อ ฟอมครับ  กำลังฝึกหัด ใครมีประสบการณ์ดีๆแนะนำผมด้วยนะครับ^^
เงิน
34
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับ ผมชื่อ คริส ครับ ชอบถ่ายรูป

ตอนนี้ ผมรับถ่ายรายการทั่วไป และตัดงานรายการนะครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6363
ความดี
4327
เครดิต
4185
จิตพิสัย
5378
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อข้าวโอ๊ตครับ กำลังศึกษาอยู่ที่มหา นิเทศศาสตร์ วิทยุ-โทรทัศน์ วิทยาลัยราชภัฏนครปฐม ชอบเว็บนี้เลยสมัครเข้ามาเป็นสาชิคเพื่อหาความรู้ใหม่ๆครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เงิน
60
ความดี
144
เครดิต
77
จิตพิสัย
130
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อตุ้ยครับ 

ทำงานเป็น UPM ที่ Production House แห่งหนึ่งในกรุงเทพครับ 

อยากมีเพื่อนๆเยอะๆ 

เผื่อได้ขอศึกษาหาความรู้จากเพื่อนๆทุกคนในเว็ปนี้ครับ 
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้