สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 117091เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับผมชื่อเกมส์ครับ ตอนนี้ก็ไม่ได้ทำอะไรเลยนอกจากถ่ายวีดีโอครับถ่ายรูปบ้างถ้ามีงานเข้ามาแต่ส่วนใหญ่จะเป็นวีดีโอครับ ก็ทำมา 3-4 ปีละก็ยังดูห่วยๆอยู่นะ แฮะ ๆ พี่ๆมีอะไรดีดีก็แนะนำกันได้นะครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1252
ความดี
1198
เครดิต
1069
จิตพิสัย
1156
จังหวัด
ชลบุรี
ผมชื่อ โฟล์คสวาเก้นครับ หรือโฟล์คเฉยๆ :D

ผมกลับมารื้อฟื้น  After Effects บอกได้คำเดียวว่ามึนสุดๆ ลืมไปหมด แต่ก็ยังจำเว็ปไซต์นี้ได้จึงได้มาเรียนรู้ในเว็ปไซต์นี้ครับ :)
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2354
ความดี
511
เครดิต
385
จิตพิสัย
435
จังหวัด
ดีครับ ช่างภาพครับ รู้จัก thaidfilm มานานแล้วแต่เพิ่งมีเวลามาสมัครเป็นสมาชิก เพราะเพิ่งมาเป็น freelance เวลามันเลยมีเยอะ ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ tod ครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีค่ะ ชื่อเปิ้ลค่ะ เคยเป็นฟรีแลนซ์ตัดต่องานวีดีโอการ์ตูนเด็ก งานแอนิเมชั่นค่ะ พากย์เสียง และเป็นผู้ช่วยคุมเสียงที่บริษัทค่ะ ชอบดูภาพยนตร์ทุกประเภทค่ะ ชอบถ่ายรูป และชอบถูกถ่ายรูปค่ะ อิๆ หลงใหลการชมภาพยนตร์ และงานดนตรีทุกประเภทด้วยค่ะ สนใจพวกอุปกรณ์เกี่ยวกับงานถ่ายทำวีดีโอ ถ่ายรูป และงานดนตรีทุกประเภทค่ะ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3699
ความดี
1766
เครดิต
2086
จิตพิสัย
1363
จังหวัด
นคราชสีมา
สวัสดีครับ ผมชื่อเอิร์ธครับ ตอนนี้เรียนอยู่ ม.5 ชื่นชอบงาน film มากมายครับ ตอนนี้ก็ทำเองหมดตั้งแต่ถ่าย ตัดต่อ แต่ส่วนมากเป็นงานเล็กครับ เพราะเพิ่งเริ่มหัดยังไม่เป็นอะไรเลย

กล้องทีใช้ก็ 600D ธรรมดาๆ ประกันร้านอีกต่างหาก
เฟริมแวร์ใช้ของ Magic Lanturn ครับ
เงิน
70
ความดี
103
เครดิต
34
จิตพิสัย
179
จังหวัด
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
153
ความดี
266
เครดิต
187
จิตพิสัย
247
จังหวัด
สวัสดีครับ ไม่ได้เรียนด้านนี้ แต่ชอบ และตอนนี้ได้เข้ามาทำงานที่บริษัทbroad cast แห่งหนึ่ง ต้องเรียนรู้ทุกอย่าง เลยหาความรู้ไปทั่วสมัครหลายเวบ   ขอเข้ามาหาความรู้ ณ ที่นี้ด้วยคนน่ะครับ  
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีค๊า ชื่อ โดนัท น๊า
ทำงานกับที่บ้านค๊า เกี่ยวกับ ผลิตและจัดจำหน่ายเวชสำอาง รับผลิตครีมด้วยน๊า ตามความต้องการของลูกค้าน๊ะค๊ะ ราคาไม่แพง สนใจสอบถามรายละเอียดได้ค๊า meii_mashii@hotmail.com ฝากด้วยค๊า ^__^
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1447
ความดี
488
เครดิต
484
จิตพิสัย
286
จังหวัด
นนทบุรี
สวัสดีครับ
เงิน
82
ความดี
92
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
ชัยนาท
ดีจ้าชื่ออั้นน้า
เป็นนักเรียนที่สนใจเรื่องแสงสีเสียงมาก
ใครมีเทคนิคถ่ายวิดิโอให้มันแจ่ม ด้วยกล้องคอมแพคได้จะดีมากเบยย
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ผม kimleng น้องใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ดีครับ พึ่งสมัครสดๆ ร้อนๆ น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
พอดีอยากมีความรู้ทางด้านนี้และมีความสนใจเลยอยากหาความรู้เพิ่มเติม
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1124
ความดี
117
เครดิต
48
จิตพิสัย
193
จังหวัด
ลำปาง
สวัสดีครับ ชื่อมี่ครับ ไม่ค่อยมีอะไรจะแนะนำตัวมากเท่าไหร่

ขอใช้บอร์ดนี้เป็นคลังความรู้ก็แล้วกันนะครับผม
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นครนายก
หวัดดีคับ Alice ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก ต้องขอรับความรู้จากพี่ๆหน่อยนะ 555
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6289
ความดี
3747
เครดิต
4608
จิตพิสัย
2721
จังหวัด

ชื่อออมครับ เป็นช่างภาพวีดีโอแบบงูๆปลาๆ
ทำเพราะชอบถ่ายครับ ทั้งๆที่จบดนตรีมา
แต่ก็ไปสมัครงานเป็นตากล้องที่เคเบิ้ลทีวีใน กทม
ดีที่หัวหน้าเค้ายินดีที่จะสอนงานเลยรับไว้ ก็หัดไปเรื่อยๆเพราะไม่เคยเจอกล้องใหญ่
เคยใช้แต่มินิดีวี จนมาถึงยุคdslr กล้องตัวเก่าเลยฝุ่นเกาะเลยเพราะส่วนตัวชอบภาพที่มัน ชิฟโฟกัสน่ะครับมันดูมีเสน่ดี สมัยใช้มินิดีวีมันทำไม่ได้เลยเก็บกด
พอเจอเวบนี้ก็ทำให้ได้เรียนรู้อะไรอีกเยอะ ได้หัดตัดต่อไปในตัวจากความรู้ในนี้แหละครับ
ขอบคุณพี่ๆในบอร์ดที่ให้ความรู้ครับ
เฝ้าอ่านมานานความรู้ดีๆทั้งนั้น
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้