สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 117089เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
551
ความดี
609
เครดิต
495
จิตพิสัย
453
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมเป็นพนักงานเงินเดือนมาก่อน และชอบเล่นกล้องตั้งแต่เรียน

ทำงานไปก็รับถ่ายภาพไป เขียนบทความลง Magazine เกี่ยวกับการถ่ายภาพให้สำนักพิมพ์ Se-Ed

พอทำงานมาสักพักก็เบื่อ หันออกมารับงานถ่ายรูปเต็มๆตัว

ต่อมาก็เปิดร้านขายอุปกรร์กล้อง และอุปกรณ์เล็กๆ

และสนใจเรื่องการถ่าย VDO มากขึ้นเรื่อยๆ เลยมาพบเวปนี้
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ดีครับผมบอยครับ

ชอบการถ่ายภาพ

อยากเข้ามาศึกษาและเทคนิคต่างๆ ของรุ่นพี่ครับ
เงิน
1534
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ร้อยเอ็ด
สวัสดีครับทุกๆท่าน
ผมชื่อ พีช นะครับ
เป็นคนร้อยเอ็ดเด้อครับ
ผมสนใจกล้อง DSLR มานานแล้ว ตั้งแต่เจอเพื่อนๆที่มหาลัยใช้กัน และผมก็พึ่งได้กล้องมาครับ เป็น Canon 650D ใช้แล้วประทับใจมากๆครับ
ถ้าอยากติดต่อต่อผม ก็ Chatsermsak@เมล์ร้อนดอทคอม

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมมือใหม่จริงๆ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1029
ความดี
565
เครดิต
486
จิตพิสัย
573
จังหวัด
กาญจนบุรี
สวัสดีคะ ชื่อพลอยนะคะ เป็นนักศึกษาอยู่ค่ะ เรียนด้านเครื่องจักรกลแต่ว่าชอบถ่ายภาพกับดูหนังมากๆคะ
จนอยากลองทำหนังสั้นของตัวเองสักเรื่องบ้างหาข้อมูลมาเรื่อยๆก็มาเจอเว็บนี้ ซึ่งให้ความรู้มากๆเลยคะ
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ  
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชื่อ ปุ๊กครับ ตอนนี้ก็ศึกษาอยู่ สนใจด้านนี้ครับ แล้วอย่างศึกษาอย่างจริงจัง พอมาเจอเว็บนีี้แล้วชอบมากๆ ครับ

ฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
450
ความดี
462
เครดิต
418
จิตพิสัย
419
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับ ผม ชื่อ ชิน ครับ
เปิด บริษัท รับเหมา ครับ อยู่ชลบุรี เริ่มถ่าย VDO เพื่อนๆตอนเมาตามงาน Party แล้วมาตัดต่อ ฮาๆกันในกลุ่มครับ
จนมางานแต่งเพื่อน ทำMV แบบจริิงจรัง เซ็ท Story  กันครั้งแรก เพื่อนๆ ชอบครับ บอกว่าทำไมไม่จริงจัง ทางนี้ไปเลย ผมสนุกครับในการถ่ายทอดเรื่องราว แล้วคนดูชอบ เลยเข้ามาหาความรู้เพิ่มเติม และขอคำแนะนำจาก พี่ๆ ครับ
รบกวนฝากดูแล มือใหม่ ด้วยนะครับ ^^
ตอนนี้ใช้ sony alpha A65  กับ Sony vagas pro 10 ตัดต่อครับ
เงิน
1363
ความดี
295
เครดิต
242
จิตพิสัย
140
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับ ชื่อ ตองครับ   ตอนนี้เปิดร้านเช่าอุปกรณ์ถ่ายหนัง ขนาดชุดคิด      ฝากไวเเสงDo  ผลงานของชาวเชียงใหม่ด้วยนะครับ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นครปฐม
ดีจ๊ะ ชื่ออาทนะ ทำงานที่ นี้ Napleshop และก็ที่ Naplestudio  

จบด้าน TV จ๊ะ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ภูเก็ต
สวัสดีครับ ผม "เอิง" จาก ideatv8 phuketครับ
เงิน
248
ความดี
262
เครดิต
308
จิตพิสัย
137
จังหวัด
ชอบงานตัดต่อวีดีโอคับ แต่ไม่เก่งซ่ะเลย ประสบการน้อยคับ อยากขอคำแนะนำบ้างคับ  
เงิน
224
ความดี
100
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ  ชื่อ Mrkhong ครับ เป็นพนักงานธนาคารครับ เริ่มสนใจเรื่องการถ่ายภาพ และ วีดีโอตัดต่อครับ จึงเริ่มมาเรียนรู้จากเว็บนี้ครับ  ... ยังไม่ได้เริ่มเรียนรู้จิงๆจังๆเลยครับ ใช้คอมเครื่องเก่ามาก กำลังหาทางซื้อเครื่องใหม่อยู่ครับ   ท่องเว็บดูแล้ว ได้ความรู้เยอะมากครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6451
ความดี
5303
เครดิต
4795
จิตพิสัย
5633
จังหวัด
อยู่มาก็นาน พึ่งนึกได้ว่ายังไม่เคยแนะนำตัวเลย

ชื่อ ขวัญ ครับ
เป็น Sound Engineer กับ Cameraman ให้กับ Production House เล็กๆ แห่งหนึ่งครับ
งานหลักๆ จะเป็นงานทีวี ซะมาก
แต่หลังๆก็เริ่มมีงาน สัมนา กับ ละครเวที ให้ได้ถ่ายบ้าง
ถ่ายได้ทั้ง DV และ DSLR ตัดต่อได้ในระดับนึงทั้ง Pr, Edius, Vegas
แต่เค้าไม่เป็น AE
นอกเวลาเป็นช่างภาพนิ่ง กับครูสอนหนังสือ
(แต่ช่วงหลังไม่ค่อยได้รับงานถ่ายรูปเลย แค่เวลานอนยังแทบไม่พอ)

แวะเวียนไปเยี่ยมกันได้ครับ Mr.K photography
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2776
ความดี
991
เครดิต
782
จิตพิสัย
1190
จังหวัด
สวัสดีคับผมต้นคับเป็นช่างภาพฟรีแรนคับ
ฝาเนื้อฝากตัวด้วยคับ
เงิน
1189
ความดี
145
เครดิต
66
จิตพิสัย
153
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับผมพันครับ
ตอนนี้อยู่เชียงใหม่ รับถ่ายภาพนิ่งอยู่ครับมีความสนใจอยากรู้เรื่องmovie dslr ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ
เงิน
64
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นคราชสีมา
สวัสดีครับ ผมชื่อบอยนะครับทำเพิ่งงานตัดต่อวีดีโอ (เด็กใหม่) ผมชอบทำงานด้านนี้มากครับ แต่บางทีก็คิดไม่ออกคิดไม่ได้ ว่าจะทำให้ออกมาแนวไหนดี ผมไม่รู้ว่าตรงนี้อยู่ที่ประสบการณ์ด้วยรึป่าว ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับทำอย่างไรจึงจะคิดออก "แบบว่าเห็นฟุตงานแล้วอ๋อเลยว่าควรทำแบบนี้"
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้