สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2150เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

ภาพยนตร์สั้น บางที... (Sometimes)

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
129
ความดี
3946
เครดิต
3774
จิตพิสัย
3782
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

"ความเข้าใจ" เป็นสิ่งที่ใครหลายคนจ้องการ แต่เมื่อสังคมและครอบครัวขาดความเข้าใจ ก็เกิดช่องว่างระหว่างความสัมพันธ์
"บางที (Sometimes)" คือหนังสั้น ที่ต้องการจะบอกกับสังคมว่า ไม่ว่าจะเพศไหน ทุกคนก็มีหัวใจ และไม่ได้มีความสามารถต่างจากคนอื่นเลย

----------------------------------------------------------------------

เป็นหนังสั้นเรื่องแรกของนักศึกษาปี1และปี2 สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น ที่ได้ทุนทำหนังสั้นจากผู้ใหญ่ใจดี ให้พวกเราได้มาทำหนังสั้นส่งประกวด
เพื่อนส่วนใหญ่เรียนสาขาเทคโนโลยีมัลติมีเดีย และบริหารธุรกิจญี่ปุ่น มาช่วยกันทำแบบงูๆปลาๆ จัดไฟยังไม่เป็น แต่ก็ได้ทีมงานจากพี่เอกชัย TDF
มาช่วยพวกเรา ทำให้ได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง

สำหรับเรื่องนี้ ยังรู้สึกขาดตกบกพร่องเยอะแยะมากมาย ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการแสดง ที่หานักแสดงไม่ทัน คิวไม่ตรงกันบ้าง มีเวลาซ้อมน้อย
ถ่ายทำหลายวัน สถานที่ไม่สะดวก ฯลฯ รวมถึงทีมงานแต่ละคน ไม่เคยผ่านงานกันมาเท่าไหร่ แต่มีใจอาสาพากันมาช่วยคนละนิดละหน่อย
ยังไงก็ฝากช่วยติชมหนังเรื่องนี้ เพื่อที่จะได้นำไปพัฒนาการทำงานในเรื่องถัดๆไปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
kingstudent ความดี +1 2011-10-27 เยี่ยมเลยครับ ;)

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
6763
ความดี
6715
เครดิต
6611
จิตพิสัย
6855
จังหวัด
ฮ่าๆๆ.... น่ารัก มากๆๆ ครับ
ส่วนตัวผมเอง ในอนาคต ลูกผมจะออกมาเป็น ชายสวย หรือ หญิงหล่อ  ผมก็ไม่ซีเรียส ขอให้เป็นคนเดี ก็พอๆ
เงิน
129
ความดี
3946
เครดิต
3774
จิตพิสัย
3782
จังหวัด
ตอบกลับโพส 1 โพสของ (max77)
ขอบคุณครับ :)) ผมทำหนังแรงๆ โหดๆ ไม่ค่อยเป็น ก็เลยออกมาเป็นแบบนี้ล่ะครับ ฮ่าๆ
ใจจริงก็อยากลองทำหนังแรงๆ เสียดสีสังคมอยู่เหมือนกัน แต่ด้วยความที่ว่ามือใหม่ เลยนำเรื่องของเพื่อนมาเล่าในหนังเรื่องนี้แทนครับ

ปล. แต่ผมชายแท้นะ ออกตัวไว้ก่อน เดี๋ยวจะเข้าใจผิด 5555555
เงิน
129
ความดี
3946
เครดิต
3774
จิตพิสัย
3782
จังหวัด
ใครมีอะไรจะเพิ่มเติม ติ แนะนำ มาได้เลยนะครับ ผมกับเพื่อนๆจะรับฟังไปใช้ในงานครั้งต่อไป ขอบคุณครับ :D
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
405
ความดี
444
เครดิต
385
จิตพิสัย
414
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-11-26
เจ๋งดีค่ะ ดูเพลินเลย
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1794
ความดี
1679
เครดิต
1531
จิตพิสัย
1584
จังหวัด
นนทบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2011-11-27
ดูเพลินๆก็OK ดีครับ

แต่ดูแล้วยังติดๆตรงที่ คนที่เล่นเป็นแม่อ่าครับ เล่นเป็นเรื่องแรกๆหรือป่าวอ่า ยังดูแข็งๆไปหน่อย

แล้วก็ผมไม่รู้น่ะว่าภาษาหนังเค้าเรียกว่าอะไร แต่ผมพูดตามภาษาชาวบ้านละกัน ตอนฉากในบ้าน ผมจะได้ยินเหมือนเสียงลมอ่า ไม่รู้ว่าเป็นตอนที่อัด หรือว่าเป็นที่อะไร

แต่รวมๆก็ OK ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้