สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1930เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

เผื่อมีใคร สนใจร่วม ช่วยผู้ประสบภัย

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
889
ความดี
766
เครดิต
584
จิตพิสัย
625
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เผื่อมีใคร สนใจร่วม ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จะบริจาค ช่วยเหลือ หรือจะติดรถเข้าไปถ่ายรูป หรือจะให้ทีมพวกผมช่วย หรือ....?ถ้าช่วยได้ยินดีครับหรือจะเข้าไปดูที่http://www.4x4.in.th/vision12/webboard.php?category=vision12      ติดต่อผมได้ที่ 082-9657359 หรั่ง

บทความที่เกี่ยวข้อง

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ดีครับ เอาใจช่วยครับ
500
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2105
ความดี
1021
เครดิต
1016
จิตพิสัย
1446
จังหวัด
นนทบุรี
ดีครับ
ขอแก้ไขภาพพจน์ ให้หน่อยนะครับ
คือภาพที่ผมเห็น เป็นอย่างนี้ ครับ
1.เวลารถวิ่งตามถนนที่มีน้ำท่วมสูง ก็จะพาให้น้ำเกิดเป็นคลื่นสูง
   อยากให้ผู้ขับขี่ "สำเนียก" ไว้ว่า คลื่นที่ เกิดจากความปราถนาดี ของการช่วยเหลือสังคมท่านอาจทำให้ผู้ที่ท่าน ตั้งใจจะไปช่วยเหลือเขา รู้สึกไม่ดี นะครับ
2.ท่านที่ถือกล้อง อาศัยรถสูง สวมเสื้อชูชีพ หรือ เครื่องหมาย ตราสัญญลักขณ์เต็มยศ ทั้งรถทั้งคน Actionถ่าย ภาพ ตอนรถวิ่ง โลดแล่น ไปในทางน้ำท่วมสูงที่รถเล็กผ่านไม่ได้.. ดูเหมือนเป็นกิจกรรมของคนกรุง ที่มาเมตตา คนบ้านอกคอกนา ยังไงก็ไม่รู้
3.ท่านที่ปราถนาดี และตั้งใจ อย่าท้อนะครับ เป็นกำลังใจเสริม อีกทางด้วย
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
10301
ความดี
9297
เครดิต
10713
จิตพิสัย
7324
จังหวัด
พะเยา
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 2 ต้นฉบับโพสโดย 500 เมื่อ 2011-11-02 07:14  :
ดีครับ
ขอแก้ไขภาพพจน์ ให้หน่อยนะครับ
คือภาพที่ผมเห็น เป็นอย่างนี้ ครับ
1.เวลารถวิ่งตามถนนที่มีน้ำท่วมสูง ก็จะพาให้น้ำเกิดเป็นคลื่นสูง
   อยากให้ผู้ขับขี่ "สำเนียก" ไว้ว่า คลื่นที่ เกิดจากความปราถนาดี ของการช่วยเหลือสังคมท่านอาจทำให้ผู้ที่ท่าน ตั้งใจจะไปช่วยเหลือเขา รู้สึกไม่ดี นะครับ
.......

เห็นด้วยครับ เป็นเรื่องละเอียดอ่อน  ถ้าระมัดระวังตรงนี้อีกซักหน่อย  จะทำให้การช่วยเหลือสมบูรณ์แบบมากเลย
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
889
ความดี
766
เครดิต
584
จิตพิสัย
625
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-11-02
ขอบคุณครับ ที่ชี้แนะ ครับ พอดีบางครั้งที่เราเข้าไปน้ำจะเชี่ยว บางครั้งต้องทวนน้ำเข้าพื้นที่ บางครั้งต้องรีบไปรับคนป่วย บางครั้งก็รีบมากครับ เพราะฉนั้น อาจมีบ้างที่ต้องขับให้แรงขึ้นครับ เพราะรถที่ใช้เป็น ซูซูกิ คาริเบี้ยน ซะส่วนใหญ่ ซึ่งเครื่องจะเป็นเบนซิล ซึ่งถ้าดับกลางน้ำจะมีปัญหามาก ผมเข้าพื้นที่ถูกด่าเป็นประจำครับ เราก็ได้แต่ตะโกนขอโทษครับ เพราะบางครั้งมีคนรอ ให้เข้าไปช่วยเหลืออีกเยอะครับ แต่ก็พยายามกันจนถึงที่สุด ดังสโลแกนของเราครับ "ซูซูกิ สร้างมิตร พิชิตทาง " ท่านใดว่างๆเชิญ ร่วมทำบุญด้วยกันครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้