สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1832เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

มือใหม่กับหนังสั้นเรื่องแรก ถ่ายด้วย 500d ช่วยติชมด้วยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
817
ความดี
370
เครดิต
297
จิตพิสัย
309
จังหวัด
อุดรธานี
ผมเป็นมือใหม่ครับ อยากให้พี่ๆ ช่วยติชมหนังสั้นของผมหน่อย(ถ้าติชมแบบละเอียด จะเป็นพระคุณอย่างมาก) 

หนังเรื่องนี้ผมเป็นคนคิดบทเอง ถ่ายเอง ตัดต่อเอง 

ใช้ vegas pro 11.0 ตัดต่อ แต่ไม่เคยตัดต่อเองเลย มีแต่ดูเพื่อนทำ งานนี้ได้ทำเอง ออกมาห่วยมาก

จังหวะก็ไม่ได้ sound effect ก็ใส่ไม่เป็น

หนังเรื่องนี้ใช้เวลาถ่ายประมาณ 4-5 วัน  แต่เวลาตัดต่อประมาณ อาทิตย์กว่าๆ  ตัดต่อไป โทรถามเพื่อนที่ทำเป็นไป

แต่ก็ภูมิใจครับที่อย่างน้อย ผมก็พิสูจน์ตัวเองว่า เราก็ทำได้ ยิ่งตอนไปแข่งในวันวิชาการ ก็ได้ที่ 1 ร่วมกับทีมที่เคยทำมาแล้วเป็น 20 กว่าเรื่อง(เห็นเขาบอกว่างี้)

แล้วกล้องที่ทีมนั้นใช้ก็เป็น 60d(ใช้ 2 ตัว)  แต่กล้องที่ผมใช้เป็น 500d(ตัวเดียว)  ผมภูมิใจตรงนี้หละครับ

ป.ล.  ขอขอบคุณ พี่ nezzis  และเพื่อน nino-visual  ที่ให้ความรู้มากมายมาตลอด 1 ปีที่ผ่านมา(ถึงจะรับมาได้แค่นิดเดียวก็เถอะ) และยังหวังอยู่เสมอว่า จะได้ร่วมงานกับ nino-visual อีกครั้งนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
817
ความดี
370
เครดิต
297
จิตพิสัย
309
จังหวัด
อุดรธานี
เมื่อกี้ ผมโพสผิดที่ ไปโพสอยู่ Q&A ซะงั้น   

ใครรู้วิธีลบโพสช่วยบอกด้วยนะครับ จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ยินดีด้วยจ้า

เนื้อหาดีมากครับ ติดตรงการบันทึกเสียงเท่านั้นครับ
เสียงที่เราไม่ต้องการมันเข้ามาเยอะ และเสียงตอนสนทนาบนโต๊ะอาหารมันโดดเกินครับ
แต่ถ้าเทียบกับการใช้อุปกรณ์ที่มีแล้วทำได้ขนาดนี้ก็เยี่ยมมากมายครับ
[ แก้ไขล่าสุดโดย krunoom เมื่อ 2011-12-27 12:41 ]
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้