สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1740เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

MV ที่ทางทีมเราทำขึ้น รบกวนช่วยมาติชมและให้คำแนะนำกันหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
132
ความดี
195
เครดิต
132
จิตพิสัย
144
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ต้องขอบอกก่อนเลยว่าจริงๆ เราเป็นทีม Production ด้านเพลง แต่เพิ่งจะเริ่มมาทำด้าน Video Production เลยอยากลองเอาผลงานมาให้ชมกันและรบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยกันติชมผลงานเพื่อทางเราจะได้นำคำแนะนำดีๆไปพัฒนาในงานชิ้นต่อๆไปครับ

1. Sing Zea ft. Kappa Roll, Blacknut - Rob Tha Bank
เป็นผลงานด้าน Video production ชิ้นแรกที่ทีมเราทำขึ้น อุปกรณ์มี Canon 60D - Kit lens - ไฟ Spotlights เล็กๆและอุปกรณ์ที่พอจะหาได้ในตอนนั้น

2. Continentalz - CREAM
เป็นผลงานชิ้นที่สอง งานนี้มีอุปกรณ์ Canon 7D - Canon 60D - Lens (มีทั้ง Kits และเลนส์Zoom จำรุ่นไม่ได้) - ไฟ Spotlights (MV นี้ภาพค่อนข้างสั่นเยอะเพราะเลนส์ที่รุ่นพี่ใช้เป็นเลนส์ Zoom ยาวและเวลาถ่ายจะสั่นมาก อาจจะเป็นเพราะหนักมือไม่นิ่งพอ)

ขอคำแนะนำด้วยครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8550
ความดี
7740
เครดิต
7517
จิตพิสัย
8575
จังหวัด
กาญจนบุรี
ไม่แนะนำครับ เพราะดีอยู่แล้ว อิอิ ทำออกมาอีกนะครับจะรอดู
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้