สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2147เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอวิธีกู้ไฟล์ภาพบนเครื่อง Mac หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
7555
ความดี
5855
เครดิต
5830
จิตพิสัย
6214
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีผมดันเผลอไปเอา Foder ที่ผมลบทิ้งไป นำกลับมาวางที่หน้า Desktop ใหม่ แต่ Foder ที่มีอยู่ ชื่อมันซ้ำกัน ผมดันกดวางทับมันไป ภาพที่ถ่ายมาใหม่เลยหายไปหมดเลย ผมพยายามหาวิธีแล้ว ก็ไม่สามารถกู้กลับคืนมาได้ ใครมีวิธีช่วยผมหน่อย ผมใช้เครื่อง Mac พอดีมีรูปที่ลูกค้าต้องการเยอะพอสมควร ลบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ หน่อยครับ ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง ผมFormat ภาพทั้งหมดบน SD Card แล้วด้วย แต่ก็สามารถกู้มาได้ แต่ไม่หมดเท่าที่จำนวนถ่ายมา ใครมีวิธีช่วยหน่อยนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

oko
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
820
ความดี
655
เครดิต
649
จิตพิสัย
833
จังหวัด
ลองgoogle โปรแกรมชื่อ card rescue มาลองดูครับ
ถ้าfull version ต้องเสียตังค์
ก็ลองคิดดูว่าคัุมกับการที่ได้ file คืนมาไหม?

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1365
ความดี
1356
เครดิต
1296
จิตพิสัย
1499
จังหวัด
กู้ได้ยังครับ ถ้ายังไม่ได้เดี๋ยวผมส่งโปรแกรมไปให้ทางเมล์นะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้