สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3426เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ช่วยทีครับมือใหม่ หัดถ่าย MV ต้องมีอุปกรณ์ไรบ้างครับ (ทำโปรเจ็คจบ)

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
407
ความดี
470
เครดิต
407
จิตพิสัย
419
จังหวัด
สมุทรปราการ
คือผมเรียนสายพานิช แต่ต้องทำโปรเจ็คจบส่งอาจารย์ คือ ผมเลือกที่จะทำ mv เพลงอะครับ

แต่ผมอยากได้ผลงานออกมามีคุณภาพ  ต้องใช้อุปกรณ์เสริมอะไรบ้างอะครับ ตอนนี้ผมใช้ กล้อง 1100 D อยู่

รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ผมมีงบ 3,000 เอง เด็กนักเรียนอะครับ เลยงบน้อย

ผมไม่ค่อยเข้าใจว่า RIG กับ DIY มันต่างกันยังไงด้วย เลยอยากให้พี่ ๆ ช่วยแนะทีนะครับ
[ แก้ไขล่าสุดโดย smallrabbit เมื่อ 2012-01-18 02:24 ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4494
ความดี
3438
เครดิต
3436
จิตพิสัย
3568
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ทำส่งอาจารย์ มีกล้อง มีเลนส์ มีคนแสดง ก็น่าจะพอแล้วครับ ไม่ต้องไปลงทุนมากหรอก หัวใจมันอยู่ที่การเล่าเรื่อง
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
2800
ความดี
4360
เครดิต
4000
จิตพิสัย
7415
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ช่ายครับ  เห้นด้วยครับ  พยายามเลือกถากที่ถ่ายทอดอารมร์ได้ดี  MV ปัจจุบัน  นิยมตั้งกล้องแช่ๆๆ แล้วคัท  ถ้ามันไม่ใช่เพลงเร้วนะ  เน้นถ่ายภาพที่หลากหลาย  แล้วเอามาตัดๆๆๆ  ถ่ายสวย   ตัดดี นักแสดงแหล่ม  ก้พอครับ  ไฟ 800w แสตนดีแคม อารายเทือกนี้ ไม่ต้องหล่ะครับ  กล้อง เลนส์ จาตั้งกล้อง  สถานที่แหล่มๆๆ  จัดไป  ^ ^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้