สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1794เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

อยากทราบว่าต้องสัมภาษณ์อะไรบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1926
ความดี
1887
เครดิต
1958
จิตพิสัย
1875
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
เรียน เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านนะครับ ผมรบกวนขอความกรุณานิดนึงนะครับ
พอดีว่าผมรับงานถ่ายวีดีโอ ที่สนาม WakePark Blackmountain นะครับ
ผมต้องมี สคลิปอะไรให้กับเจ้าขอเค้าได้อธิบายหรือว่าสัมภาษณ์อะไรบ้างครับ ต้องถามอะไรบ้าง
ถ่ายอะไรบ้าง อ่ะครับ
รบกวนหน่อยนะครับ เริ่มไม่ถูกจริงๆครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
16242
ความดี
7641
เครดิต
7804
จิตพิสัย
10591
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
     รายละเอียดงานยังไม่เคลีย แล้วจะช่วยได้ไหมเนี่ย
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1926
ความดี
1887
เครดิต
1958
จิตพิสัย
1875
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย juufry เมื่อ 2012-02-01 12:16  :
     รายละเอียดงานยังไม่เคลีย แล้วจะช่วยได้ไหมเนี่ย

อืมมมม คือว่า ผมจะ Present สนามให้เค้าอ่ะครับ มีการสัมภาษณ์แนะนำสนาม ว่า กว้างยาวเท่าไหร่ มีเจ้าหน้าที่กี่คน แต่ละคนทำหน้าที่อะไรบ้าง คือแบบว่า วีดีโอตัวนี้อยากให้คนที่ดูแล้วอยากลองมาเล่นที่สนามนี้อ่ะครับ ผมพอจะนึกได้แค่นี้อ่ะครับ ยังไม่เคยมีประสบการณ์มาก่อนครับ พอดีว่าช่วยพี่เค้านะครับ รบกวนด้วยนะครับ หากมีข้อเสนอแนะอย่างไรหรือว่าอยากได้อะไรเพิ่มเติมบอกได้เลยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ^_^
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
16242
ความดี
7641
เครดิต
7804
จิตพิสัย
10591
จังหวัด
ก่อนอื่น ขอออกตัวเลยว่าผมไม่ใช่ครีเอทีฟนะ แต่แนะนำได้คร่าวๆว่า ควรใส่เสียงบรรยายรายละเอียดของสนามไปก่อน จากนั้นก็ค่อยไปสัมภาษณ์คนที่มาใช้สนามเช่น รู้สึกอย่างไร(คือผมไม่รู้ว่าสนามอะไร ฟุตบอล กอล์ฟ ยิงปืน เสือภูเขา) เขาชอบหรือไม่ชอบตรงไหน อย่างไร  ถามหลายๆคน เอามาตัดเผื่อเลือก(เลือกที่เขาพูดดีๆไว้ก่อน) สุดท้ายอาจจะให้เขาช่วยพูดช่วยเชียร์สนามแห่งนี้ (ดนตรีบิ๊วๆหน่อย) จบที่shotสวยๆของสนามแห่งนี้  ประมาณนี้น่ะครับ
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-02-01
เราก็ต้องคุยกับเจ้าของงานเขาครับ ว่าเขาอยากให้นำเสนอในจุดไหน ส่วนไหน
เขาอยากจะขายจุดเด่นตรงไหน อะไรยังไง แล้วก็ค่อยมาขัดเกลาเป็น สคริป
เป็นแนวทางในการสัมภาษณ์ ในการถ่ายทำต่อไปครับ
ถ้าไม่คุยความต้องการให้เขา มาสุ่มทำไปมั่วๆ
ก็อาจจะไม่ตรงตามจุดประสงค์ที่เขาต้องการ
งานก็อาจจะมีปัญหาได้ครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
veenono ความดี +1 2012-02-01 แบ่งปัน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้