สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 9893เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

โปรแกรม After Effect 5.5 import ไฟล์ mov ไม่ได้

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1382
ความดี
1522
เครดิต
1328
จิตพิสัย
1454
จังหวัด
นครปฐม

รบกวนนหน่อย โปรแกรม After Effect 5.5 ของผมมัน import ไฟล์ mov ไม่ได้ครับ
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ ก่อนหน้านี้ import ไฟล์ mov ได้ปกติครับ แต่พอมาวันนี้กลับ import ไม่ได้เลย
ในเครื่องผมก็ลง Quicktime เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว ถ้าใครพอทราบวิธีแก้ก็ขอรบกวนบอกวิธีหน่อยนะครับ
ปล.เครื่องผมใช้ Mac นะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
350
ความดี
161
เครดิต
89
จิตพิสัย
524
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์ หรือ โฟลเดอร์เป็นภาษาอังกฤษ ดูครับ
เงิน
1382
ความดี
1522
เครดิต
1328
จิตพิสัย
1454
จังหวัด
นครปฐม
akimoto ขอบคุณครับ ตอนนี้ Import ได้แล้วครับ
พึ่งรู้ว่าชื่อโฟลเดอร์ี่ก็มีส่วนที่ทำให้ AE ไม่ import ไฟล์
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงใหม่
นู๋ใช้โปรแกรม After Effect 5 นู๋ import ไฟล์สกุล mov มาได้แล้วแต่เสียงไม่ออกต้องทำยังไงหรอค๊ะ ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะเพราะทำงานส่งอาจารย์ไม่ได้อ่ะค่ะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้