สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1872เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ดาราวิทยาลัย - รถโรงเรียนสาธิต, เด็กน่ารักดี ดูแล้วอบอุ่นดี

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5070
ความดี
5473
เครดิต
5153
จิตพิสัย
4870
จังหวัด
เชียงใหม่

ใครครั้งที่แล้วที่ทำของโรงเรียนตัวเองไป Car Pool ก็ทำแบบไม่ได้ตั้งตัวอะไรเลย
แต่งานนี้พอมีเวลาเตรียมตัวนิดหน่อย แต่ก็ต่างโรงเรียนจะไปทำอะไรมากก็ไม่ได้ เลยก็ต้องถ่ายสดเหมือนเดิม
ไม่มีสคริปอะไรมาก รอบนี้พยามทำให้สื่อออกมาให้มากที่สุด

การถ่ายครั้งนี้ไม่ได้มีอะไรมากเลย
ขาตั้งกล้องตัวเดียว เลนส์ก็มี 10-22 แล้วทีเหลือก็กล้อง Sony ตัวโปร แล้วก็ 60D | 7D เลนส์ก็เลนส์คิดทั่วๆ ไป
ใช้มือถ่ายเกือบหมดเลย พยามให้นิ่งที่สุดเท่าที่ทำได้ แล้วก็เอามาเข้า After Effect ซักนิดหน่อย

ปล. เด็กน่ารักมากครับ 5555 โรงเรียนเขาดููแล้วมีความอบอุ่นกับเด็กมากๆ เอาใจใส่เป็นอย่างดีเลยทีเดียว

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ดูดีขึ้นครับ แต่จังหวะในการตัดเยิ่นเย้อนะ เช่น ตอนถือบัตรขึ้นรถ หรือตอนลงรถ มันยืดครับ  จังหวะระหว่างภาพต่อภาพ ขนาดของภาพมันไกล้เคียงกัน ทำให้ภาพขาดความโดดเด่นครับ ส่วนถ่ายอ่ะ ผมว่าสวยแล้วนะขนาดมืออย่างเดียวนะ ที่เหลือขยันใช้ขนาดภาพเพิ่มเข้ามา ซาวส์ขยันหาจังหวะมาเปลี่ยนอารมณ์ ผมว่าน่าจะดีขึ้นนะ จากอีก 1 มุมมองในฐานะคนตัดต่อครับ รอท่านอื่นต่อครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้