สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1898เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ถ่ายที่สาธารณะจะต้องขออนุญาตอยู่มั้ยครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
763
ความดี
289
เครดิต
220
จิตพิสัย
307
จังหวัด
เชียงใหม่
พอดีผมจะทำหนังสั้นหน่ะครับ แบบว่าผมพยายามเลี่ยงสถานที่ที่เป็นส่วนบุคคลเช่นห้างหรืออะไรต่างๆ มาถ่ายบ้านตัวเอง แต่พอดีดีว่ามันจะมีฉากจำเป็นหน่ะครับ
ผมอยู่ถ่ายที่เชียงใหม่ และต้องการถ่ายในส่วนของประตูท่าแพกับกำแพงเมืองอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะต้องขออนุญาตกับตัวจังหวัดหรือเทศบาลอยู่มั้ย หรือว่าถ่ายได้เลย?

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมคิดว่า ถ้ามีเจ้าหน้าที่ อยู่แถวนั้นก็แค่ ขออนุญาติ เค้า ก็น่าจะ พอนะครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1998
ความดี
1091
เครดิต
1067
จิตพิสัย
1729
จังหวัด
ขอแล้วบางทียุ่งยากมากคับ    ไปกันน้อยๆ บลอ๊กซอด ดีๆ  แล้วถ่ายเลยคับ   บางทีอาจเจอมาเฟีย แถวนั้นบ้าง  ก้อคุยเปนพวกเลยคับ  ตามน้ำ   มีหลายวิทีคับ แต่ผมใช้ แบบนี้ ปันหาน้อยสุด
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1998
ความดี
1091
เครดิต
1067
จิตพิสัย
1729
จังหวัด
ขอแล้วบางทียุ่งยากมากคับ    ไปกันน้อยๆ บลอ๊กซอด ดีๆ  แล้วถ่ายเลยคับ   บางทีอาจเจอมาเฟีย แถวนั้นบ้าง  ก้อคุยเปนพวกเลยคับ  ตามน้ำ   มีหลายวิทีคับ แต่ผมใช้ แบบนี้ ปันหาน้อยสุด
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้