สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1527เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ฝากหนังสั้น เรื่อง "มนต์รักน้ำท่วม" ด้วยจ้า

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
996
ความดี
509
เครดิต
440
จิตพิสัย
585
จังหวัด
กำแพงเพชร
รบกวนช่วยให้คำแนะนำและติชมด้วยนะคะ รบกวนด้วยค่า ขอบคุณค่า ^^
ภาพอาจจะแตกไปสักเล็กน้อยนะคะ พอดีเขาอัพให้ความละเอียดน้อยอ่ะค่ะ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2136
ความดี
1692
เครดิต
1642
จิตพิสัย
1462
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เด็กรังสิตหรือเปล่าครับ สถานที่คุ้นๆ ^^

เสียงฟังยากนะครับ น่าจะใช้ไวเลส
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
996
ความดี
509
เครดิต
440
จิตพิสัย
585
จังหวัด
กำแพงเพชร
ใช่ค่า ม.รังสิตค่า ^^  เรื่องเสียงต้องขอโทษด้วยจริงๆค่ะ T_T เศร้าเหมือนกันค่า  พอดีเพิ่งซื้อ rode video mic pro มาใช้ต่อเข้ากับ 60 D เลยอ่ะค่ะ  แต่ยังปรับไม่เป็นอ่ะค่ะ ตอนถ่ายในห้องปรับที่ตัวไมค์เป็น  mic on (Flat) แล้วก็ +20dB แต่ไม่ได้ปรับอะไรที่กล้องเพิ่ม ไม่รู้ว่าต้องปรับอะไรตรงไหนเพิ่มรึเปล่า ตอนลองที่หอมันก็โอเคดี แต่พอไปถ่ายเสียงมันก้องๆ แล้วก็เหมือนจะแตกนิดๆด้วย  ส่วนอันที่ถ่ายข้างนอกตรงสนามนั้นใช้ Mic ON (HPF) แล้วก็ +20dB ค่า ยังไงช่วยแนะนำด้วยค่า
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้